Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi Sony 21M80 chạy ngắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi Sony 21M80 chạy ngắt

chào các bạn. Mình cũng vừa gặp pan bật lên khoảng 3 giây lại ngắt, mình đã thay Q005 máy chạy rồi nhưng được khoảng 40 giây máy lại trở về trạng thái tắt chờ. Có ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều

bạn hút hở mạch bảo vệ hồi tiếp về nguồn đi nhé..có con Q gần phần nguồn.hút chân B ra

Comment

Nguyên văn bởi tdngocanh Xem bài viết
      chào các bạn. Mình cũng vừa gặp pan bật lên khoảng 3 giây lại ngắt, mình đã thay Q005 máy chạy rồi nhưng được khoảng 40 giây máy lại trở về trạng thái tắt chờ. Có ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều
      Bạn hàn lại khối nguồn, dòng,mành ,giải mã , gỡ bỏ mạch protec ( xem kĩ khu ic mành ).
      ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
      Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
      DĐ : 0966 77 4368
      YM : quangthuan_vnn_vn
      Email :thuanhoa92009@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi tdngocanh Xem bài viết
        khi ngắt đèn chớp mấy nhịp bạn

ĐT:0937037050

Comment

Cảm ơn các bạn nhiều. Mình đã tìm ra bệnh rồi, do ic nhớ, mình thay ic nhớ khác thì không bị nữa. Khi thử thay lại ic nhớ cũ của nó thì lại trở lại hiện tượng chạy 40s chuyền về tắt chờ. Vậy ic nhớ hỏng phải kô các bạn?

Comment

à vậy à tôi cũng gặp con tv như vậy cũng thay Q005 rồi ko đc nhừg khách đòi lấy ngay nên tra?

Comment

Chao cac ban.vua qua minh nhan sua mot tivi sony 21m80.cu chay khoang 2-3 chuc giay la tat stanby.minh da han lai mach va ve sinh ,nhung cung khong het.minh da lam theo cac ban tren mang thay Q005 cung khong het.cac ban luu y .neu Q005 hu thi den cho no chop chop mot chuc roi moi dung im.con neu tat cho ma den khong chop la co kha nang khong phai Q005.voi sony pan tat cho ,rat nhieu nguyen nhan .minh gap pan nay va chia se cho anh em mang cung tham khao.
              minh nhan sony 21m80 bi pan giong tren .no tat minh mo lai, cu lam nhu vay may lan thi no chay luon.va tat de mot hoi mo lai ,no lai bi.mo lai may lan thi lai chay tot.va cuoi cung minh da tim ra pan nay la .do den yeu nen moi mo ABL bao ve sai nen may tu tat.minh tang tim den len mot chut may chay tot.

Comment

mình cũng dang nhận sữa con sony như vậy.chạy một lúc là stanby.nhung den hoi bị yếu.xin các bác cho em hỏi có phải tại dèn yếu nên máy em bi stanby không
                mong các bác chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi ktvbts Xem bài viết
                  mình cũng dang nhận sữa con sony như vậy.chạy một lúc là stanby.nhung den hoi bị yếu.xin các bác cho em hỏi có phải tại dèn yếu nên máy em bi stanby không
                  mong các bác chỉ giáo
                  Đúng vậy bạn Sony đèn yếu nó cũng stanby đó.Kích HT 1 chút là được mà.khắc phục tình thế chứ không được lâu đâu
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

mong các bác chỉ giáo
                    đèn xấu cũng bị ngắt nhưng khi ngắt bạn xem nó nháy mấy nhịp vfa nháy mấy lần

VT
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

bác cho em hỏi tí nhá.các bác chỉ giúp em cách quấn tim dèn ti vi TRUNG QUỐC được không.lúc trước thầy có day mà quen rùi

Comment

bác cho em hỏi tí nhá.các bác chỉ giúp em cách quấn tim dèn ti vi TRUNG QUỐC được không.lúc trước thầy có day mà quen rùi
                        Bạn quấn khoảng 2,3 vòng rồi lấy Áp ra khoảng 5v cấp cho tim đèn
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

quấn bình thường bạn à , lấy dây đồng hay dây điện quấn khoảng 4vong vào xương cao áp , sau đó qua trở hạn dòng rồi vào đốt tim như bình thường
                          ngươi ta chị quấn khi đèn yếu và đèn chạm tia thôi chứ bình thường cứ hạ R xuống là được

VT
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

em la tho sua nguon may vi tinh, man hinh LCD. khong biet sua ti vi. cho em hoi chan tim den CRT la chan so may? tai vi em doc bai viet tren dien dang em khong hieu

Comment

chao cac ban minh da sua nhieu pan nay sony M80 bat chay duoc 20 den 30 giay la tat. den nguon nhay .minh thayQ005 vay khong duoc . nen minh lay 1 den c815 chan E noi mat chan C noi dien tro 4.7 k vao chan ic dao dong tin hieu ra so dong chan B noi vao cuc B cua Q004 cac luu y qua mot con iot nhe may chay ngon lanh .chuc cac ban thanh cong

Comment

Về tác giả

Collapse

tdngocanh Tìm hiểu thêm về tdngocanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X