Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tụ đệm C sò ngang TV ----TQ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tụ đệm C sò ngang TV ----TQ

chào các bác....! các bác cho em hỏi tụ đệm C sò ngang giới hạng nhỏ nhất là bao nhiêu để đảm bảo cho sò ngang kh chết....em gắn tụ 722j có nhỏ quá kh ..? xin các bác tư vấn giúp em..thanks...

Lg thường dùng con 682. Các tivi khác thường dùng 822 và 902.
    Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

Bạn cần thay đổi trị số tụ C sò ngang để làm gì vậy?thay đổi trị số tụ C sò ngang bằng tụ có trị số thấp hơn rất nguy hiểm cho CRT và các lk được cấp nguồn từ FBT.Chỉ với tv TQ mới có thể thay tụ này bằng tụ có trị số nhỏ hơn khi cần cứu những CRT bị yếu.theo mình tv TQ bạn kg nên thay tụ C sò nhỏ hơn tụ 802/1,6kv.
      Last edited by buikhacthinh; 22-10-2011, 22:22.

Comment

Nguyên văn bởi trangian Xem bài viết
        chào các bác....! các bác cho em hỏi tụ đệm C sò ngang giới hạng nhỏ nhất là bao nhiêu để đảm bảo cho sò ngang kh chết....em gắn tụ 722j có nhỏ quá kh ..? xin các bác tư vấn giúp em..thanks...
        Trong trường hợp màn hình thiếu chiều ngang thì không nên giảm trị số tụ đệm,xung HV cao sẽ làm gãy cổ đèn hình.Nếu hình co ngang thì phải tăng trị số tụ đệm chân C sò ngang,hình sẽ nở ra nhưng độ chói sẽ giảm.

Comment

Nguyên văn bởi trangian Xem bài viết
          con tụ này nó phụ thuộc vào cao áp và lái tia nên bạn không nên động vào , vớ vỉn là chết đèn ngay tức khắc
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
            Bạn cần thay đổi trị số tụ C sò ngang để làm gì vậy?thay đổi trị số tụ C sò ngang bằng tụ có trị số thấp hơn rất nguy hiểm cho CRT và các lk được cấp nguồn từ FBT.Chỉ với tv TQ mới có thể thay tụ này bằng tụ có trị số nhỏ hơn khi cần cứu những CRT bị yếu.theo mình tv TQ bạn kg nên thay tụ C sò nhỏ hơn tụ 802/1,6kv.
            đúng vây... đèn hơi yếu nên em gắn con 722 ... mà thấy hơi ớn ớn......

Comment

Đèn yếu thì tốt nhất là thay đèn khác. Các giải pháp khác chỉ là tạm thời. Bị co ngang thì có thể giảm số vòng dây của cuộn xuất dòng. Như vậy hình sẽ giãn ra và không làm ảnh hưởng gì đến chế độ làm việc ban đầu của cao áp.
              Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

Tụ dampe mình có thể thay đổi tăng giảm khi gặp nhũng đèn yếu ,nếu mình làm đúng cách thì vô tủ chú có sao đâu mà phải sọ.Tôi làm thuòng xuyên khi thay đèn hình vào vỉ trung quốc và có khi giảm xuống 722 là bình thuòng.nhung mình phải hạ tù tù,ví dụ tù 103 hạ xuống 922,nếu chua đạt mình hạ xuống 822,,,,,,, mỗi lần hạ nhu vậy cho máy chạy thủ xem sò ngang có nóng quá múc cho phép không.,làm sao đùng hạ thấp quá muc chịu đụng của sò ngang là ok. nhiều cây đèn yếu bỏ thì phí phải làm vậy.bạn cú làm thủ đi ,nếu cú hạ tù tù không gẫy đèn đâu,làm cho biết mà bạn.
                ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Mình cũng đồng ý với bạn dientukhoa,có lúc mình còn hạ tới 682 luôn,nhưng phải đo xung tim đừng cao hơn bình thường nhiều quá.Nếu hình co ngang thì tăng trị số tụ xuất ngang,ko làm ảnh hưởng tới xung cao áp.

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                    Tụ dampe mình có thể thay đổi tăng giảm khi gặp nhũng đèn yếu ,nếu mình làm đúng cách thì vô tủ chú có sao đâu mà phải sọ.Tôi làm thuòng xuyên khi thay đèn hình vào vỉ trung quốc và có khi giảm xuống 722 là bình thuòng.nhung mình phải hạ tù tù,ví dụ tù 103 hạ xuống 922,nếu chua đạt mình hạ xuống 822,,,,,,, mỗi lần hạ nhu vậy cho máy chạy thủ xem sò ngang có nóng quá múc cho phép không.,làm sao đùng hạ thấp quá muc chịu đụng của sò ngang là ok. nhiều cây đèn yếu bỏ thì phí phải làm vậy.bạn cú làm thủ đi ,nếu cú hạ tù tù không gẫy đèn đâu,làm cho biết mà bạn.
                    em gắn tụ 722 vào thấy máy chạy bình thường.. hình nét hẳn lên... cảm ơn các bác đã tư vấn..... !!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                      Chiêu này là chính xác, vì khi ta thay đèn hình hoặc cao áp thì phần nhiều là phai thay đổi gía trị của con tụ này mà

Comment

Về tác giả

Collapse

trangian Tìm hiểu thêm về trangian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X