Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Panasonic TC-21P99VQ CẦN MẤY ANH GIÚP .....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Panasonic TC-21P99VQ CẦN MẤY ANH GIÚP .....

em có nhận 1 con Panasonic TC-21P99VQ . máy chạy tổng TDA9384 PS/N2/2I0730 , IC dọc AN539 ,chíp TDA9859, nhớ 24c08 loại dán. máy đã được thợ trước sửa mà không chạy( đả cài nát phần dọc ) , lúc em nhận thì cấm điện vào máy luôn ở chế độ chờ, máy không bung đủ dọc, hiển thị bình thường nhưng nở ngang,không chuyển đài dược dò đài không vào đài , av có hình nhưng không màu + không tiếng. em đoán nó bị lổi IC nhớ nhưng do ic nhớ là loại IC dán em không có loại đó, nhưng trên mạch có thiết kế cho loại chân cấm nên em em dùng IC nhớ 24c08 loại chân cấm thay cho loại dán nhưng khi nạp fw khác vào thì máy có tự mở giao động ngang , chuyển được đài , av cò màu nhưng ko tiếng , doc vẫn không bung được, dò đài ko vào đài.
    mong các anh giúp đở em trị con nầy .........
    đây là 2 fw của anh DIENTUKHOA và huu_tuan trên 4rum cho em nạp vào thử
    Attached Files

bạn kiểm tra ic khuyết đại bass treble đi.... chắt nó chết rồi......

Comment

cám ơn anh đả góp ý, không biết anh nói con khuyết đại AN7522 hay con hifi 9859 ạ. mà hỏng con ấy cũng bị như trên hả anh ?
      Last edited by lovedientu; 26-10-2011, 09:07.

Comment

hi máy chạy rồi anh ơi bị rỉ 1 con zerer 5v6 trên SCL +SDA
        Attached Files

Comment

chào các anh trong diễn đàn ,cho em hỏi anh nào có sơ đồ tivi panasonic tc 21p99vq, xin hãy cho em xin nha ,em đang nhận 1 cái tivi đó ,mà tivi panasonic mạch nó rối quá, mong các anh nào có hãy cho em nha, em cám ơn các anh rất nhiều nha.

Comment

chào các cao thủ: e vừa nhận cái pana tc 21p99vq ,nhớ 24co8,giải mã tda 9384,mành an5539,nguồn str 6654.máy bị bệnh là chỉ cháy đèn đỏ thôi không lên gì cả.đo nguồn playbac có 140v,nguồn 5v 8v đủ.trước khi xuất hiện bệnh này thì máy có triệu chứng là tiếng bị ù không nghe được,đôi lúc mất tiếng luôn.sau đó thì không gì cả./.xin các cao thủ giúp đỡ./. thank các huynh nhiều lắm./.

Comment

Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
              chào các cao thủ: e vừa nhận cái pana tc 21p99vq ,nhớ 24co8,giải mã tda 9384,mành an5539,nguồn str 6654.máy bị bệnh là chỉ cháy đèn đỏ thôi không lên gì cả.đo nguồn playbac có 140v,nguồn 5v 8v đủ.trước khi xuất hiện bệnh này thì máy có triệu chứng là tiếng bị ù không nghe được,đôi lúc mất tiếng luôn.sau đó thì không gì cả./.xin các cao thủ giúp đỡ./. thank các huynh nhiều lắm./.
              ông nhấc con D660 ( dán 3 chân diode đôi) sẽ biết bị bệnh gì.

Comment

Nguyên văn bởi badaobendinh Xem bài viết
                -tìm mãi mà chẳng thấy d660( 3 chân) ở đâu cả chỉ thấy q 606,q608,q680 nó là dạng tranistor ...xin huynh nói cụ thể hơn dùm e với.
                - e xin nói thêm là khi mới cấp điên vào thì nguồn vào playback có 140v,nhưng khoảng 10giây sao thì máy trở về trạng thái tắt chờ(điện thế playbak 50v)
                -xin huynh tư vấn thêm dùm e nhé.thanhk huynh nhiều lắm./.
                e đang cần gấp mong các huynh tư vấn gấp dùm e nhé

Comment

-tìm mãi mà chẳng thấy d660( 3 chân) ở đâu cả chỉ thấy q 606,q608,q680 nó là dạng tranistor ...xin huynh nói cụ thể hơn dùm e với.
                  - e xin nói thêm là khi mới cấp điên vào thì nguồn vào playback có 140v,nhưng khoảng 10giây sao thì máy trở về trạng thái tắt chờ(điện thế playbak 50v)
                  -xin huynh tư vấn thêm dùm e nhé.thanhk huynh nhiều lắm./.
                  e đang cần gấp mong các huynh tư vấn gấp dùm e nhé

Comment

ở các dòng pana thường bị pan lúc chạy lúc không hay những chịu chứng chạy khùng khùng giống bị lỏi nhớ nhưng thay nhớ vẩn vậy các bác gở thử 2zene scl và sdk sẽ hết bệnh

Comment

Nguyên văn bởi hienndt Xem bài viết
                      ở các dòng pana thường bị pan lúc chạy lúc không hay những chịu chứng chạy khùng khùng giống bị lỏi nhớ nhưng thay nhớ vẩn vậy các bác gở thử 2zene scl và sdk sẽ hết bệnh
                      cũng vậy hà huynh ơi. e đã hở d1130 và d1131 rồi mà không kq gì hết. có khi nào hư giải mã không huynh.giải mã tda 9384 có thể thay thế bằng tda 9381 được không huynh.vì 9384 khó tìm quá.xin các huynh tư vấn thêm.xin đa tạ////

Comment

sao không ai giúp mình hết vậy.mình đang cần gấp vì lãnh máy lâu rồi mà chưa xong.thank các huynh nhiều./.

Comment

AE ai có sơ đồ panasonic tc 21p99vq làm ơn cho mình xin nhe các huynh, mình đang cần gấp lắm.

Comment

Ông thử coi đúng ko nhé.
                            Attached Files

Comment

Ông thử coi đúng ko nhé.
                              Cảm ơn huynh nhiều nhé. pan này khó chịu wá đi./.MỘT NGÀY VUI VẺ

Comment

Về tác giả

Collapse

lovedientu Tìm hiểu thêm về lovedientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X