Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bạn giúp tôi Tivi này với LG MODEl RT17FB70V 16"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn giúp tôi Tivi này với LG MODEl RT17FB70V 16"

mình mới nhận con tivi này của khách bệnh của nó là màn hình tối đen.vẫn có tiếng và bàn phím vẫn ấn bình thường.lúc máy chạy thì nguồn có tiếng rít.mình đã kiểm các mức nguồn điều đủ.mình đã thử chỉnh ánh sáng ở cao áp lên thì màn hình sáng mịn có màu xanh nước biển.mình kiểm các kinh kiện điốt và tran cũng không phát hiện thấy hỏng hóc gì.các bạn vào cùng nghiên cứu con này hộ mình với.bạn nào co sơ đồ con này thì cho mình nhé!thank các bạn trước nhé
    hãy làm theo cách của bạn!

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
    mình mới nhận con tivi này của khách bệnh của nó là màn hình tối đen.vẫn có tiếng và bàn phím vẫn ấn bình thường.lúc máy chạy thì nguồn có tiếng rít.mình đã kiểm các mức nguồn điều đủ.mình đã thử chỉnh ánh sáng ở cao áp lên thì màn hình sáng mịn có màu xanh nước biển.mình kiểm các kinh kiện điốt và tran cũng không phát hiện thấy hỏng hóc gì.các bạn vào cùng nghiên cứu con này hộ mình với.bạn nào co sơ đồ con này thì cho mình nhé!thank các bạn trước nhé
    bác kiểm tra kỹ abl vào em cũng mới làm 1 con tương tự bị chết diot chim abl

Comment

CHÚ Ý:bạn làm theo nghiatanlong đi.(bạn cần lập một biểu đồ sủa thì mới chửa đc con LG này cách kt như sau đèn hỉnh đa tốt chưa ok-HV...OK...BO DUOI ...OK ...HT 5 VOL OK....IK >>4V G2 380-420 vol đo bằng đồg hồ 20kom/vol điện ap g1 &katôt khoảng 100v đến 140v nếu cao hơn kt abl .con lg này có một con đèn làm nhiệm vụ KD đệm abl bạn có thể tháo bỏ để thủ . theo trình tụ trên bạn se sủa dc con máy này.)bạn lam theo từng bước xem sao!chúc thành công.
      muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
      thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
      DT:0974.70.4444

Comment

bạn mở service chỉnh mục scart từ 1 về 0 là ok. chúc bạn thành công
        sdt: 0915971262
        email:
        đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

mình đã kiểm tra đường HT - còn 2.5v đường IK - 3v.G2 - 380V G1 đo ở tụ lọc - 150V.mình đã tháo bỏ con đèn đệm ABL nhưng vẫn thế không có gì thay đổi.HV thì ok rùi vì mình nâng ánh của cao áp vẫn sáng màn hình nhưng sáng mịn và co màu xanh nước biển!
          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

đặc điểm của máy là gì bạn ,chẳng hạn máy chạy nguồn gì ,ic giải mả là gì để xem mình có thể tư vấn cho bạn được gì không !

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
              mình đã kiểm tra đường HT - còn 2.5v đường IK - 3v.G2 - 380V G1 đo ở tụ lọc - 150V.mình đã tháo bỏ con đèn đệm ABL nhưng vẫn thế không có gì thay đổi.HV thì ok rùi vì mình nâng ánh của cao áp vẫn sáng màn hình nhưng sáng mịn và co màu xanh nước biển!
              sao ht lại có 2.5v =???? phải 5v mới đúng chứ mà bác nhấc bóng đệm abl liệu ổn không vì em chỉ nhâccon trở 240k ởchân con bóng đó thì ảnh sáng nếu nhấc bống thì lấy đâu ra áp abl nữa, ảnh càng tối chứ phải không các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X