Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đèn soi ổ khóa, cảm ứng từ hay hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đèn soi ổ khóa, cảm ứng từ hay hồng ngoại

ý tưởng của em làm cái đèn soi ổ khóa bằng cảm ứng từ,trên chìa khoá có gắn cục nam châm nhỏ khi đưa lại gần ổ khóa (20-30cm) thì đèn sẽ sáng trong 30s,hoặc là cảm ứng hồng ngoại từ tay của mình.em có xem qua cảm ứng hồng ngoại giá cao quá khoảng 200-300k/cái.mong được anh chị em giúp đỡ.thank!!

bạn ở xa quá nhỉ!
    Last edited by chuyen_pro; 23-04-2012, 17:16.

Comment

Nguyên văn bởi bentre Xem bài viết
      ý tưởng của em làm cái đèn soi ổ khóa bằng cảm ứng từ,trên chìa khoá có gắn cục nam châm nhỏ khi đưa lại gần ổ khóa (20-30cm) thì đèn sẽ sáng trong 30s,hoặc là cảm ứng hồng ngoại từ tay của mình.em có xem qua cảm ứng hồng ngoại giá cao quá khoảng 200-300k/cái.mong được anh chị em giúp đỡ.thank!!
      mua cái reed switch có vài ngàn về mà cảm ứng từ ^^

Comment

hey,ý tưởng đơn giản nhưng có vẻ có lợi đấy nhỉ,cậu tìm cảm biến hồng ngoại gì mà đắt thế,cảm biến pir dùng phát hiện chuyển động đây này:Sản phẩm
        giá 65k,mình dùng rồi dễ sử dụng,phát hiện trong khoảng cách tầm 10m lộn lại....nhưng cái này thì phải gắn ở ổ khóa roày...hehe..

Comment

thì mình cũng kiếm trên mạng đó,hồng ngoại phát hiện từ 10-15m mà 200-300k!k biêt bên nhật tảo chỗ nào bán?bạn chuyen_pro ở đâu z?mình ngĩ cảm ứng từ thì tốt hơn vì chỉ có chìa thì ổ mới sáng,chứ hồng ngoại thì giúp cho trộm thấy mà bẻ khóa ah?hihi

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            mua cái reed switch có vài ngàn về mà cảm ứng từ ^^
            reed switch mà khoảng cách cỡ 20-30cm thì cục nam châm cỡ nào mới tác động nổi ?
            Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

bentre Tìm hiểu thêm về bentre

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X