Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ :Mỏ hàn nhiệt độ cao bất thường,có hình ảnh cụ thể ạ,giúp mình chút nha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Người thường sài mấy cái máy hàn 30 40k là đủ rồi, cần gì mấy cái máy xịn này

Comment

Nguyên văn bởi silv3R Xem bài viết
      hihi,mình cũng là người thường mà,có bất bình thường tý nào đâu
      mình khoái độ ,mod mấy đồ liên quan đến dt ,chuột bọ v.v.v nên mỏ hàn phải nhỏ,có khách sửa điện thoại cũng ....chơi luôn ^^

Comment

Nguyên văn bởi silv3R Xem bài viết
        Bạn nhầm rồi. Người gắn bó với điện tử khi mà đã dùng mỏ hàn xịn rồi thì không muốn động tới mỏ hàn cùi nữa. A e cũng nên đầu tư mỏ hàn xịn. Vì thật ra chỉ là đầu tư ban đầu thôi. Nó gắn bó với mình lâu dài mà.
        Thất nghiệp :(

Comment

Con 936B này giờ 350K, dòng 936A thì 450K, nếu là hàng xịn thì em không biết. Bác mua đầu mỏ hàn ở đâu thế? Dòng 936 này có đầu mỏ hàn nhỏ, hàn sướng lắm.

Comment

Em và thằng bạn mới mod thành công 2 cái mỏ hàn kiểu này, nhưng điều khiển bằng 1 con atmega8, mạch làm theo sơ đồ nguyên lí trên 1 forum của Nga: РадиоКот :: Цифровая паяльная станция.
            Tổng chi phí trên dưới 400K, dùng biến áp 10A nên lên nhiệt cực nhanh. Hôm trước thấy cái 350K, định lấy về mod lại, nhưng cầm thấy nhẹ hêu, thôi bỏ thêm ít công sức làm từ đầu, mình lựa chọn đc đồ ngon hơn.

Comment

Nguyên văn bởi arigatou236 Xem bài viết
              Con 936B này giờ 350K, dòng 936A thì 450K, nếu là hàng xịn thì em không biết. Bác mua đầu mỏ hàn ở đâu thế? Dòng 936 này có đầu mỏ hàn nhỏ, hàn sướng lắm.

máy của mình 360b dùng lõi hàn sứ chán lắm.giờ thay lõi hàn sắt vô hàn đã lắm,như 936A luôn ,bạn ra chợ giời hà nội hỏi xem,nếu ở hà nam ,phủ lý thì mình mua dùm cho,ko nhớ địa chỉ

Comment

Sensor nhiệt của mỏ hàn điều khiển nhiệt là senser type K, nó cho ra điện áp chứ không phải điện trở, trong trường hợp bạn mắc ngược thì điện áp của nó sẽ giảm khi nhiệt độ đầu mỏ hàn tăng nên mạch điều khiển không làm việc -> mỏ hàn sẽ rất nóng

Comment

Về tác giả

Collapse

allzero Tìm hiểu thêm về allzero

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X