Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy sưởi mini

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy sưởi mini

Tiết trời vào đông rồi, lại cuối năm gần Tết nên em muốn làm một cái máy sưởi mini chạy bằng pin. Nhưng vướng cái là em cũng ko biết làm cái bộ phận tỏa nhiệt thế nào, em định cuốn dây để tỏa nhiệt khi có điện một chiều bằng pin nhưng chưa biết làm thế nào, bác nào chỉ giúp em được ko ?

Nguyên văn bởi geist Xem bài viết
    Tiết trời vào đông rồi, lại cuối năm gần Tết nên em muốn làm một cái máy sưởi mini chạy bằng pin. Nhưng vướng cái là em cũng ko biết làm cái bộ phận tỏa nhiệt thế nào, em định cuốn dây để tỏa nhiệt khi có điện một chiều bằng pin nhưng chưa biết làm thế nào, bác nào chỉ giúp em được ko ?
    không hiệu quả đâu bạn. ít nhất phải bằng điện, nếu bạn dùng nguồn di động thì hải ácqquyy dân dụng loại 25-30Ah

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
      không hiệu quả đâu bạn. ít nhất phải bằng điện, nếu bạn dùng nguồn di động thì hải ácqquyy dân dụng loại 25-30Ah
      Vậy hả bạn, nếu chuyển sang dùng nguồn usb sạc từ máy tính được ko bạn ?

Comment

Vậy hả bạn, nếu chuyển sang dùng nguồn usb sạc từ máy tính được ko bạn ?
        không luôn. => cháy máy tính đó.
        muốn sưởi ấm được thì phần đốt nóng phải đạt công suất ít nhất là 100W

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
          không luôn. => cháy máy tính đó.
          muốn sưởi ấm được thì phần đốt nóng phải đạt công suất ít nhất là 100W
          Sưởi ấm ở nhiệt độ vào khoảng 30 40 độ thôi cũng ko đủ công suất hả bác ?

Comment

tuỳ nhiệt độ môi trường mà chọn công suất chứ bác, nhưng trên 100w như bác sang là ok rồi
            SĐt: 01238004961

Comment

cài game 3D vào laptop, chạy 10p là nóng banh cả máy, cần gi dùng dây sửi
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

Cần khỉ gì làm cái máy sưởi mini làm gi chơi game nặng vào rồi lấy cục adapter ra mà dùng đảm bảo ấm áp suốt mùa đông
                Khi theo đuổi ước mơ cũng chính là lúc thành công bắt đầu đuổi theo bạn
                Khi hoàn thành ước mơ cũng chính là lúc bạn cảm nhận được sự thành công

Comment

e cũng đang có ý định như bác chủ top, nhưng khổ cái là ứ bít làm ntn, và từ đâu.
                  Có search trên google thấy có máy này lò sưởi mini
                  nên chắc là làm đc, nguồn chắc là tầm 5v

Comment

Nguyên văn bởi toanstory Xem bài viết
                    e cũng đang có ý định như bác chủ top, nhưng khổ cái là ứ bít làm ntn, và từ đâu.
                    Có search trên google thấy có máy này lò sưởi mini
                    nên chắc là làm đc, nguồn chắc là tầm 5v
                    Đào mộ cái này lên hỏi lại các bác phát, cái mà bác toanstory post lên đắt quá, bộn TQ lMf cái tương tự bán có 70k thôi, còn hiệu năng đến đâu thì chưa biết.

Mà ko bác nào ở đây giúp em đc ah

Comment

Tiền nào của đó. Mới lại người ta buôn bán hàng xịn hàng tồn kho lâu, cho người ta thêm chút cháo.
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

người ta đốt nóng bằng thạch anh như trong mỏ hàn nhiệt, ra mua 1 cái tháo ra lắp them cái quạt trong máy sấy tóc, hoặc dùng luôn cái máy sây tóc cho nhanh.

Comment

năng lượng chứa trong cục pin có là bao mà bác định dùng nó vào mục đích sưởi ấm. ko ổn đâu
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

Chạy bằng pin ư? hề chắc phải bình ắc quy 50 -100 Ah nhỉ. Nếu muốn sưởi ấm bằng pin con thỏ thì cũng có cách cho thớt đây. rất hiểu quả, dùng vài năm không cần thay pin: Kiếm 20 viên pin tiểu (hết điện cũng đc), nạp "điện" bằng cách cho vào bếp nung nóng rồi gói vào tấm vải cotton, ủ vào người nóng đc vài tiếng, hết nóng lại bỏ ra nung

Comment

mua cái bóng đèn hồng ngoại ( 15k ) về là xong.( cái bóng hồng ngoại như của quạt xưởi ấy )

Comment

Về tác giả

Collapse

geist Tìm hiểu thêm về geist

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X