Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch chống trộm xe bằng cách sờ tay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi monkey2299 Xem bài viết
    mạch của em là mở khóa thì có 5s để sờ, sau 5s ko sờ thì còi sẽ kêu
    Không ngờ mạch bác đơn giản vậy ...mà mạch em phải dùng tới 2 con 555 và đống role với tran trở tụ.. mà mạch này khống chế tg hú khoảng 60s-180s đc kg các bác nhỉ ?

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
      Không ngờ mạch bác đơn giản vậy ...mà mạch em phải dùng tới 2 con 555 và đống role với tran trở tụ.. mà mạch này khống chế tg hú khoảng 60s-180s đc kg các bác nhỉ ?
      Mạch này có nhiệm vụ kích còi hú thôi chứ có phải còi hú đâu.

Comment

Nguyên văn bởi monkey2299 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]59007[/ATTACH]

em xài hơn 3 tháng rồi mà chưa thấy hư, hok pik lâu hơn thì sao nũa, có j mọi ng xài thử rồi ném dùm em mấy viên lun. ('oo')
        Nguồn 12v dc cấp khi bật khóa phải k bạn.Bạn có thể giải thích nguyên lý dc .Mình k hiểu lắm .với giá của 2 con SCR bao nhiêu ấy nhỉ .Thank!

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
          mạch này ko khống chế đc thời gian hú đâu bác, kêu đến khi ngắt nguồn mới thôi. Mà mạch chạm tay như trong hình này lắp vào xe thì hoạt động ko ổn định đâu.

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
            mạch này ko khống chế đc thời gian hú đâu bác, kêu đến khi ngắt nguồn mới thôi. Mà mạch chạm tay như trong hình này lắp vào xe thì hoạt động ko ổn định đâu.
            sao ko ổn định.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              sao ko ổn định.
              Cậu ko biết hay giả vờ ko biết. Nếu thực sự ko biết thì lắp thử sẽ biết lí do tại sao.

Comment

Cậu ko biết hay giả vờ ko biết. Nếu thực sự ko biết thì lắp thử sẽ biết lí do tại sao.
                khi mạch hoạt động là trạng thái xe ko nổ máy khi đó mạch dùng nguồn accu ko có bị ảnh hưởng bởi mâm lửa thì ko có nguồn nhiễu làm kích bậy BJT. Ko biết bạn thấy nó bị nhiễu bởi cái gì.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  khi mạch hoạt động là trạng thái xe ko nổ máy khi đó mạch dùng nguồn accu ko có bị ảnh hưởng bởi mâm lửa thì ko có nguồn nhiễu làm kích bậy BJT. Ko biết bạn thấy nó bị nhiễu bởi cái gì.
                  Thế bật chìa khóa rồi đạp hay đề thì sao nó có phát ra cái gì ko.
                  Chân B để lửng rất dễ bị nhiễu lại kéo dây từ mạch ra đến điểm chạm tay lại càng dễ nhiễu. Có thể loại trừ bằng cách thêm trở vài M lên Vcc, bọc giáp(nối với Vcc) nhưng lỡ dính nước mưa hay nước rửa xe thì....

Comment

Thế bật chìa khóa rồi đạp hay đề thì sao nó có phát ra cái gì ko.
                    Chân B để lửng rất dễ bị nhiễu lại kéo dây từ mạch ra đến điểm chạm tay lại càng dễ nhiễu. Có thể loại trừ bằng cách thêm trở vài M lên Vcc, bọc giáp(nối với Vcc) nhưng lỡ dính nước mưa hay nước rửa xe thì....
                    dây tắt máy nối GND rồi thì bộ điều khiển đánh lửa ko chạy đc, cũng ko phát đc. Chỉ có nhiễu bởi nước nhưng nếu vị trí chạm ko bị vô nước thì ko sao. Vỏ xe trước bàn thờ rất ít bị vô nước, mình tháo ra bên trong bụi đóng lớp đều, nếu vô nước thì bụi sẽ bị cục cục lằng dọc ngang rồi. Thường ăn cướp thì nó sẽ dùng đề, nếu giảm thời gian chạm xuống dưới 1 giây thì rất an toàn.

Comment

Mai em vẽ tay cái sơ đồ rồi mượn cái M-A chụp cho các bác coi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

dây tắc máy ở đây ý bác lá nói tới dây gì???

Comment

Là cái dây khi chập xuống mass sẽ làm ngắn mạch cuộn lửa của xe.

Comment

nhung linh kien mua ko co phai lam the nao ha may a

Comment

Cái tôi làm một thời cũng sướng nhưng khi gặp mưa thì việc chạm tay vào là không tác dụng. Kỷ niệm cái lần xe không nổ máy được, gọi điện cho người nhà bảo lấy chốt an toàn trong cốp ra cắm vào. hic
                              Về sau vớ được con hồng ngoại trong công nghiệp bỏ ra lắp, mưa gió không phải nghĩ nữa.
                              Mọi người đừng phổ biến nhiều quá các cách làm, vì khi đó " thợ sửa khoá cũng có thể là kẻ phá khoá "
                              Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

tu hoa bao nhieu vay ban

Comment

Về tác giả

Collapse

monkey2299 Tìm hiểu thêm về monkey2299

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X