Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình mạch led dây 3 màu RGB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình mạch led dây 3 màu RGB

Tình hình mình vừa mua 2 sợi led dây 3 mau RGB , mình không hiểu lắp nguồn cho nó thế nào ! 1đầu dây của nó có 4 chân + < R, G, B. Đầu kia thì là - ,R ,G, B. Mình lắp nguồn dương vào 1 đầu, âm vào 3 chan RGB của đầu ấy, đầu kia không nối gì ? vậy tại sao mình lắp thế chỉ có 1 đoạn 3 led XANH ĐỎ VÀNG sáng ! mình muốn sáng tất thì làm thế nào? không cần nháy nhé ! mong các bạn giúp !

Chưa ai mod led nay bao gjo ah ? Please

Comment

Đây là ảnh của em nó

Comment

chán nhỉ? lại phải tự tìm vậy !

Comment

tình hình là mất tiền ! lại không rực rỡ được rồi !

Comment

Ai đã từng chế led giúp mình cái !

Comment

nối 4 chân đầu còn lại xem

Comment

Tớ thử cả 2 dây rồi ! lắp chả được !

Comment

mình k rành khoản này lắm, chịu thôi
                  |

Comment

nguồn dương vào + trên đèn nguồn âm thỳ vào RGB nếu k sáng thỳ xem lại dây led có chết bóng nào k

Comment

cái dây led dán hay đứt mạch lắm. kiểm tra lại xem or cắt bớt đị 1 doạn chỗ tiếp điểm đồng đó. nếu không đcj thì bị lỗi rồi . Có thể bị cắm nhầm sang 24v đấy toi 1 trong 3 màu

Comment

rep

mình hay nghịch thể loại led dán này nhưng thực sự chả hiểu bạn nói j luôn
                        mình về cắm như bt vẫn sáng hết cả dây 5m mà
                        trừ trường hợp những khúc nối nó bị đứt chân +
                        cái dây này nó nối tiếp nhau 3 bóng 1 mà nếu khúc đầu sáng khúc sau ko sáng thì chắc đứt dây rùi nếu bạn ko muốn cắt ra để test bạn lấy cây kim chọc vào chỗ nối của đoạn muốn thử rùi thử cấp nguồn 12v vào từng màu mà test

Comment

đọc lại làm mình thắc mắc làm j có màu vàng ở đây nhỉ bạn chỉ có đỏ xanh tím xanh lá thui chứ

Comment

led mắc dương chung R ( đỏ) G ( xanh lá) B ( xanh dương )cấp nguồn mass vào chân nào thì màu đó sáng còn muốn ra màu khác thì phối màu ví dụ đỏ + xanh lá = vàng. đỏ + xanh dương = tím. còn tùy thuộc vào tỉ lệ màu để có nhiều màu khác nhau
                            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

ttntb nói đung đó led dây đúng là R G B + TRONG ĐÓ + là dây màu đen,B dây màu xanh, G dây tím R dây đỏ nếu bạn đấu + vào + acquy 12V đấu riêng từng dây sẽ là: + và đỏ ra màu dỏ, + và tím ra xanh dương, + và xanh ra nõn chuối. nếu đấu + vào + còn 3daay đấu chung sẽ là cả dây màu trắng xanh
                              Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

ttntb Tìm hiểu thêm về ttntb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X