Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp chân delay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp chân delay

Tôi có mua bóng đèn cảm biến chuyển động, nhưng thời gian delay ít quá (đang đi toilet đến cứ cao trào thì đèn nó tắt, phải quơ tay ngang cái đèn cho nó sáng), tôi muốn điều chỉnh thời gian này lên nhiều hơn mà không biết là điển trở nào hiệu chỉnh delay.

Mạch điện như hình đính kèm,
    - IC chính mình chỉ biết là 16 chân thôi chứ ko thấy thêm mã hay thông tin gì khác (quá khó)
    - R12 nối mass và chân 14 của IC
    - R13 (không có số) nối chân 13 cà 14 của IC

Nhờ các cao nhân qua kinh nghiệm đoán giúp mình, chân nào có thể là chân điều chỉnh delay, và trị số điện trở thay vào cần cao hơn hay chấp hơn bao nhiêu?
    Cảm ơn các cao thủ đã đọc bài
    Attached Files

Lắp cho nó cái microphone điện dung nữa, khi có tiếng "tủm tủm" sẽ duy trì đèn sáng hehe

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Lắp cho nó cái microphone điện dung nữa, khi có tiếng "tủm tủm" sẽ duy trì đèn sáng hehe
      sáng cmn tộ quá =]]

Comment

Thường thì mạch delay hay kết hợp với tụ và trở để điều chỉnh time bạn thử dò con tụ C6 xem nó đi vào đâu nó có đi từ dương nguồn và qua con trở nào không rồi đi vào chân nào IC phải dò kỹ rồi tình tiếp bạn vào mạng xem máy con IC chuyên dùng cho time xem cách đấu nối rồi suy xem con của mình giống con nào hình như họ IC 40 xxx thì phải , mình đang đi vắng không ớt nhà lên không nhớ tên chính xác IC time vai tuần nữa mới về , bạn vẽ lại được sơ đồ nguyên lý thì anh em cùng nhau mổ xẻ
        Email:
        phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Mạch này dành cho thổ dân, tủm rất nhanh để dành thời gian đi săn.
          Dự rằng nối 1 cái tụ 1uF vào vị trí C10 thì sẽ kéo dài thời gian tủm tủm. Nếu không thì cố gắng giải quyết nỗi buồn nhanh hơn để khỏi bị tắt đèn...
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Mình có xem một số bóng đèn cảm biến chuyển động khác thấy có biến trở để tùy chỉnh luôn, mà chân biến trở đó đi vào chân 2,3 trpng khi mạch này chân 2,3 là lấy tín hiệu của cảm biến chuyển động.

Cảm ơn các bác, hôm nào rỗi mình dò mạch rồi vẽ ra, mình gà mờ cái này

Comment

Về tác giả

Collapse

familytv2018 Tìm hiểu thêm về familytv2018

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X