Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp code pic c (ccs)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp code pic c (ccs)

Bác nào đi qua xem em sai ở chỗ nào với?em code 1 nút nhấn điều khiển 2 led mà không chạy mấy bữa rồi.Code : code.txt

Cả gia đình ơi!Chưa ai giúp em cả

Comment

Dạ cháu cũng hay trốn học đi nghe lỏm của mấy chú thợ điện về nghịch mãi mà hông thấy chạy. chú cho cháu hỏi trong hàm chính chú có gọi hàm delay và gán cho nó 2 giá trị là hai chục và một vạn nhưng trong phần định nghĩa hàm ấy ở trên thì ko có xác định biến để gán vậy những giá trị ấy là gì gán cho những biến nào vậy ạ...

Comment

ohh cảm ơn đã hồi âm,tôi up nhầm anh xem giùm code bị sai gì?
        Attached Files

Comment

Dạ co của chú rắc rối quá cháu hông hỉu đâu ạ. Cháu thấy chỗ vòng lặp vô hạn của chú ko cho chíp quét giá trị của button và trong hàm chính cũng chưa định nghĩa chân a2 là in pút. Mà chú định cho léc nó nháy như thế nào ạ...

Comment

Tôi code nút nhấn hai chức năng.Nhấn nhả thì sáng tắt led1,nhấn giữ tới 1s thì tắt mở led2.Về code tôi kém lắm,anh giúp xem tôi sửa thế mào vậy?

Comment

Dạ cháu còn nhỏ lém ạ. Chú dùng hàm đi lây vừa quét phím vừa tạo trễ đóng cắt léc thì lạm phát thất thường thời gian làm việc của chíp hông ổn đâu ạ. Dùng timer và ngắt mới đúng. Chú ngâm cứu học thêm nữa đi ạ. làm được thì nhớ dạy cho cháu với ạ...

Comment

ohh cám ơn nhiều,để nhờ thầy nào cao tay bắt bệnh giúp tiếp.Tôi đang bí đây!

Comment

Nguyên văn bởi emmoihoc Xem bài viết
                  ohh cám ơn nhiều,để nhờ thầy nào cao tay bắt bệnh giúp tiếp.Tôi đang bí đây!
                  Bạn nên up lưu đồ giải thuật chương trình cùng với code thì mọi người mới biết giúp bạn được.

Comment

Nếu hướng xử lý vấn đề của bạn sai ngay từ lưu đồ thì cho dù bạn viết đúng lệnh thì kết quả vẫn sai.

Comment

cảm ơn mọi người,tôi đang code CCS theo video ở đây https://www.youtube.com/watch?v=kaHbmD9Lqng.Anh chị trợ giúp với ah!

Comment

Xem code thấy: Cùng 1 cái định danh LED1 mà có tới 2 cái #define khác nhau? Vậy VĐK nó xử lý thế nào được bạn?

Comment

dạ bác nào chỉ em viết void delay với ah,code em sửa và code led timer1 chân a4,a5 không chạy.XIn trợ giúp ah.
                          Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

emmoihoc Tìm hiểu thêm về emmoihoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X