Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chế tạo cưa lọng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chế tạo cưa lọng

Mình đả tìm trên diển đàn thấy có bác hướng dẩn dùng máy may chế tạo thành cái cưa lọng,mình thấy không khả thi lắm vì lưởi cưa rất nhỏ nên dể bị cong khi ta lọng vào chổ các đường cong.Có bác nào chế cái nầy chưa hay có suy nghĩ nào hay hướng dẩn dùm.

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
    Mình đả tìm trên diển đàn thấy có bác hướng dẩn dùng máy may chế tạo thành cái cưa lọng,mình thấy không khả thi lắm vì lưởi cưa rất nhỏ nên dể bị cong khi ta lọng vào chổ các đường cong.Có bác nào chế cái nầy chưa hay có suy nghĩ nào hay hướng dẩn dùm.
    Lưỡi cưa lọng có 2 loại : loại dẹp dùng để cưa những đường thẳng và những đường cong có bán kính lớn còn lưỡi cưa loại tròn có thể cưa những hình phức tạp mà không bị cong và gãy. Bạn có thể tìm mua các lọai lưỡi cưa này ở các cửa hàng bán vật tư và thiết bị vàng bạc. Muốn chế tạo dạng tự động thì có thể kết hợp với một nam châm điện để lưỡi cưa có thể dao động để cưa các vật liệu có độ dày chừng vài mm. Mình sẽ vẽ hình sơ đồ nguyên lý của mạch trên và post lên sau.

Comment

Cái cưa này thấy ở mấy công ty quảng cáo nhiều lắm, cắt meca chữ nổi. Bác vô đó hỏi mua một cây về mà dùng.

Web:[url]www.ledviet.info/url]
      Email:
      DĐ:0949299699

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
        Lưỡi cưa lọng có 2 loại : loại dẹp dùng để cưa những đường thẳng và những đường cong có bán kính lớn còn lưỡi cưa loại tròn có thể cưa những hình phức tạp mà không bị cong và gãy. Bạn có thể tìm mua các lọai lưỡi cưa này ở các cửa hàng bán vật tư và thiết bị vàng bạc. Muốn chế tạo dạng tự động thì có thể kết hợp với một nam châm điện để lưỡi cưa có thể dao động để cưa các vật liệu có độ dày chừng vài mm. Mình sẽ vẽ hình sơ đồ nguyên lý của mạch trên và post lên sau.
        Mình lọng từ 7-15mm

Comment

Nguyên văn bởi manhha2799 Xem bài viết
          Cái cưa này thấy ở mấy công ty quảng cáo nhiều lắm, cắt meca chữ nổi. Bác vô đó hỏi mua một cây về mà dùng.
          Không biết bác nói nó lọng bằng tay hay bằng máy,nếu lọng bằng tay thì mình đả làm rồi.

Comment

Ah, chỉ mình chỉ mới thấy lọng bằng tay thôi.

Web:[url]www.ledviet.info/url]
            Email:
            DĐ:0949299699

Comment

Nguyên văn bởi manhha2799 Xem bài viết
              Ah, chỉ mình chỉ mới thấy lọng bằng tay thôi.
              Chẳng lẻ có loại lọng bằng chân????.....
              À ! Mà ở xứ mình có loại lọng bằng chân đấy ! Và cả tiện bằng chân nửa đấy ! (huyện Tri Tôn Angiang).
              Mà dù lọng bằng gì thì cũng cần có tay trừ khi máy CNC.... À mà quên, CNC cũng cần phải có tay?....
              Thân ái !

Comment

Mô tả máy cưa lọng

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
                Hiện nay, máy cưa lọng loại thông dụng, có bán nhiều ở chợ Dân Sinh. Loại này thường dùng nguồn động lực là một motor 1/6HP-1/4HP. Motor kéo thanh chuyền trung gian để kéo lưởi cưa. Nếu dùng nam châm diện ac với tần số phù hợp để thay cho motor thì rất hợp lý vì loại bò được thanh chuyền. hướng này cũng đáng nghiên cứu lắm !...
                Xin gởi các bạn sơ đồ mô tả máy cưa lọng.
                Thân ái !...
                Attached Files

Comment

Mình thấy đề tài này cũng hay đó.
                  Mình vẫn chưa có ý tưởng hay đã nghiên cứu, hy vọng sẽ đc tiếp thu thành quả của các bạn để tham khảo thui.
                  Thân ái! cố lên

Comment

Về tác giả

Collapse

dientul Tìm hiểu thêm về dientul

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X