Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự chế cmera từ camera của di động hư

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tự chế cmera từ camera của di động hư

Hiện nay em đang có 5 cái camera trong di động bị hư đem vứt đi thì phí quá nhưng lại chẳng biết độ như thế nào để làm trong các ứng dụng khác nữa vì nó có kích thước khá nhỏ không biết phân biệt các chân như thế nào . Vậy mong các anh có kinh nghiệm chế tạo camera kiểu này thì cho em tài liệu để làm nhé
    |

cái này có rất nhiều kỉ thuật (cao tần) trong đó do đó anh em minh rất khó có thể tự nghiên cứu với những đồ nghề bình thường được bạn ạ .nếu như có điện thoại hỏng bạn có thể thực tập nghiên cưu hiển thị LCD trên đó .Nó không khó như camera đâu ,nhưng cũng phải co chút chuyên sâu lập trình .

Comment

không dể gặm

Comment

Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
        Hiện nay em đang có 5 cái camera trong di động bị hư đem vứt đi thì phí quá nhưng lại chẳng biết độ như thế nào để làm trong các ứng dụng khác nữa vì nó có kích thước khá nhỏ không biết phân biệt các chân như thế nào . Vậy mong các anh có kinh nghiệm chế tạo camera kiểu này thì cho em tài liệu để làm nhé
        dem bo vao Recycle bin la xong ban ah ` . chuc ban thanh cong

Comment

Nguyên văn bởi toanvu Xem bài viết
          dem bo vao Recycle bin la xong ban ah ` . chuc ban thanh cong
          Empty nữa chứ bạn
          Gửi bạn links này xem có giúp gì đc ko.
          http://www.mcselec.com/index.php?opt...=227&Itemid=57

0988467839

Comment

đơn giản quá, chỉ cần bạn phận biệt được chân của camera là có thể làm ngay

ĐT:01649591262
            ...

Comment

Nguyên văn bởi TrầnThanhHà Xem bài viết
              Không đơn giản như bạn nghĩ đâu, làm thử rùi mới biết

0988467839

Comment

tại sao không, tôi chỉ cần cái camera và 1 chiếc webcam hỏng, xácddingj chân của camera rồi thay vào sau đó chỉng sửa các linh kiện là được chứ sao

ĐT:01649591262
                ...

Comment

Anh bạn này giỏi thật. Bái phục bái phục. Tôi có thể cho bạn sơ đồ chân của hầu hết các camera cuả các loại máy điện thoại di động ở Vn. Bạn có làm được như bạn nói ko.

Comment

Mình có cái LCD con 1200 có sơ đồ chân của nó đầy đủ rồi mà còn nhăn răng ra không biết thế nào. Chế được lại cả camera nữa thì thật là xin bái phục!
                    Dành cho những ai thích nghịch điện: ~~>

Comment

chaj`! tu`m lum wa???

Comment

Trời ơi ! Một thiên tài :I

Comment

Bác hay thật đấy!
                          Đơn giản, có 1 camera cổng USB, không có drive còn ngọng lên ngọng xuống, huống hồ là có mổi camera.
                          Đúng là bác tài thật.

Chúc vui.

Comment

bác có thể cho em cái mạch dược hokng6 vậy bác, nói không thì thật khó mà tin dc. vì khi nghĩ ai cũng có thể nghĩ dc mà

Comment

Nếu muốn làm hãy làm với các loại camera có giá trị cao có những tính năng đặc biệt.
                              Đừng mò sửa chữa những thứ kiểu như vậy vì làm xong sử dụng cũng chẳng được nhiêu.

Nó thường kết nối với hệ thống qua kênh BUS dạng ADDRESS/DATA nên bạn sẽ thấy khá là nhiều chân.

Bạn dùng 1 hệ thống xử lý có mở rộng port và dò lại cách mà nó kết nối.

Qua miêu tả là đã thấy nó gây ra sự khó khăn đến thế nào.
                              -1) dò tín hiệu
                              -2) dò protocol (giao thức) vì nhà sản xuất OEM thường ít cho biết giao thức cho phía ngoài.

2 việc trên đủ làm nản lòng các chiến sĩ nhà ta rồi.
                              Nhưng trên thế giới có 1 số loại camera mà người ta sẵn lòng bỏ thời gian reverse-engineering (truy ngược) cho nó như:
                              -PS3 Eye của Sone playstation 3 loại này có thể chạy ở tốc độ 120hz ứng dụng cho các ứng dụng xử lý ảnh.

-Các loại Camera mà đi kèm với nó là hệ thống cảm biến ảnh xịn ống kính chất lượng.....

PS: Giá của PS3 eye rất rẻ và rất xứng đáng mua với 1 tính năng tốt như vậy của nó mình trước có search các forum bán console thì thấy giá nó khoảng xấp xỉ 500K nếu nhớ không nhầm. Đây là 1 thứ đáng để reverse-engineering và cũng đã có rất nhiều dự án thực hiện bằng nó.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                              Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_nhan93 Tìm hiểu thêm về thanh_nhan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X