Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự chế cmera từ camera của di động hư

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hix! đúng la ko hỉu gì thiệt! àh mà e có 1 cái camera giám sát, hồng ngoại, nguồn nuôi của nó 12V, làm sao để chế thành webcame cho máy tính đc (cái này chắc dễ hơn là 1 cái camera đt rồi)!

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
      hix! đúng la ko hỉu gì thiệt! àh mà e có 1 cái camera giám sát, hồng ngoại, nguồn nuôi của nó 12V, làm sao để chế thành webcame cho máy tính đc (cái này chắc dễ hơn là 1 cái camera đt rồi)!
      Bạn cho cái hình ngõ ra của nó rồi mình đề xuất bạn cách làm.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
      Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
        Chắc loại này đầu ra là video composite ... chỉ cần thêm cái USB capture là OK .... Nhưng như vậy thì thà mua WEBcam giá thành chắc rẻ hơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi TrầnThanhHà Xem bài viết
          tại sao không, tôi chỉ cần cái camera và 1 chiếc webcam hỏng, xácddingj chân của camera rồi thay vào sau đó chỉng sửa các linh kiện là được chứ sao

Hình như anh Hà này cần phải có cái webcam????? Nếu chỉ là thay modun camera vào webcam thì thực chẳng khó gì nếu biết sơ đồ chân! Nhưng xin thưa với anh Hà là anh Thanh Nhan muốn chế một mạch điện giải mã tín hiệu ra từ modun giống như cái link của anh gì ở trên gửi ý chứ không phải thay vào webcam! Nếu có webcam thì thay làm gì nhỉ???? mất công, tất cả sử lý, chuyển đổi đều ở trong bo của webcam rồi!

Comment

Nguyên văn bởi phuchiepjsc Xem bài viết
            Chắc loại này đầu ra là video composite ... chỉ cần thêm cái USB capture là OK .... Nhưng như vậy thì thà mua WEBcam giá thành chắc rẻ hơn nhiều.
            nhưng cái này là camera hồng ngoại nên chắc ngon hơn webcame! em thấy cái ốg kính nó cũng "khá khá" nên mún chế xem thử hình ảnh nó sao!

Comment

Nguyên văn bởi quoc_thaibk Xem bài viết
              Bạn cho cái hình ngõ ra của nó rồi mình đề xuất bạn cách làm.
              hình của ngõ ra là sao pác? em thấy nó có 1 jắc 2 dây nguồn nuôi 12V, 1 jắc tín hiệu cũng 2 dây nữa! 4 dây màu giống như của USB nhưng e chưa dám nối thử!

Comment

Nguyên văn bởi TrầnThanhHà Xem bài viết
                tại sao không, tôi chỉ cần cái camera và 1 chiếc webcam hỏng, xácddingj chân của camera rồi thay vào sau đó chỉng sửa các linh kiện là được chứ sao
                bạn làm như ăn ngay đc ấy.ko dễ đâu.bn làm thử đi rùi bit

01689961326

Comment

anh có sơ đồ chân của camera điện thoại NOKIA Navigantor loại nắp trượt ko,bản nào hướng dẫn chi tiếc ấy,nếu có thì thanks a nhiều nha,e ko rành về điện thoại nên chỉ mò mẩm cho biết zậy thui,mong anh giúp cho

Comment

chân camera bé tí thế làm t.nào đcj.tốt nhất là làm đồ chơi thôi

Comment

em thì có webcam nhưng em muốn dùng webcam đó kết nối với bluetooth rồi phát lên một màn hình cũng thông qua bluetooth, kiểu webcam không dây ấy, có bác pro nào biết thì chỉ giúp em, em cảm ơn trước.

Comment

Quả thực là em rất xin lỗi các bác nhưng cho em đào lại lần nữa vậy cho dù hơi lâu rồi

Giờ bác nào có thể mod cho em cái camera điện thoại với được không. Em muốn cho nó rời ra ngoài nghĩa là vẫn sử dụng camera đó nhưng chỉ khác là mình làm nó rời ra ngoài khoảng 30 - 40cm bên ngoài chiếc điện thoại. Có bạn nào làm được không, nếu được xin các bạn inbox mình nhé

Comment

Nguyên văn bởi lienkheict Xem bài viết
                          Quả thực là em rất xin lỗi các bác nhưng cho em đào lại lần nữa vậy cho dù hơi lâu rồi

Giờ bác nào có thể mod cho em cái camera điện thoại với được không. Em muốn cho nó rời ra ngoài nghĩa là vẫn sử dụng camera đó nhưng chỉ khác là mình làm nó rời ra ngoài khoảng 30 - 40cm bên ngoài chiếc điện thoại. Có bạn nào làm được không, nếu được xin các bạn inbox mình nhé
                          Được chứ dễ thôi chịu khó căng béc con mắt (của mình ) ra ngồi câu từng sợi dây đồng từ main điện thoại ra camera là đc thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_nhan93 Tìm hiểu thêm về thanh_nhan93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X