Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần các bác giúp đỡ về loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần các bác giúp đỡ về loa

hiện em đang có 2 loa lấy từ cái Sub05 (loa nghe nhạc bằng thẻ nhớ)..em đã thử đấu 2 loa vào giắc audio cắm vào case nhưng nghe nhỏ lắm.giờ em muốn đấu 2 loa này làm loa vi tính nhưng không biết làm cách nào để có thể cho tiếng nó to lên.mong các bác giúp đỡ em.

*Nhờ 1 số bác trên đây em đã xử lý được tiếng nhỏ, nhưng còn vấn đề nữa là có bác nào biết cách đấu nguồn làm sao có thể dùng nguồn máy tính thông wa cổng usb không ? hay cách lắp thêm cục pin sạc cũng được (tiện cho việc mang vác )
    Last edited by conterder; 24-04-2010, 12:41.

up cho các bác giúp đỡ nhanh

Comment

Nguyên văn bởi conterder Xem bài viết
      hiện em đang có 2 loa lấy từ cái Sub05 (loa nghe nhạc bằng thẻ nhớ)..em đã thử đấu 2 loa vào giắc audio cắm vào case nhưng nghe nhỏ lắm.giờ em muốn đấu 2 loa này làm loa vi tính nhưng không biết làm cách nào để có thể cho tiếng nó to lên.mong các bác giúp đỡ em.
      Đúng là!!!!!! Bạn muốn nó kêu to thì phải lắp mạch kích loa(tăng âm) chứ! Nếu cứ đấu trực tiếp loa vào giắc thì kêu nhỏ là phải!
      Last edited by viethung94; 24-04-2010, 23:15.

Comment

hì hì.nói thật em có bít gì về loa đâu nên mới hỏi câu ngớ ngẩn thế mong các bác hướng dẫn cho em chi tiết được không ah.em cám ơn nhiều

Comment

up tiếp để nhanh được giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi conterder Xem bài viết
            hì hì.nói thật em có bít gì về loa đâu nên mới hỏi câu ngớ ngẩn thế mong các bác hướng dẫn cho em chi tiết được không ah.em cám ơn nhiều
            bạn không biết về điện tử thì mình khuyên bạn không nên làm vì có đưa cho cái mạch thì cũng có biết đọc đâu mà làm và nhiều thứ nữa thì mới nghe được. nên theo mình thì bạn ra cửa hàng bán linh kiện điện tử hay chợ nhật tảo gì đó bảo họ bán cho cái mạch khuyếch đại loa là họ tự biết bán cho.

Comment

mạch thì em có roài.lấy từ 1 cái sub bị cháy pin nhưng bảng mạch thì vẫn ok.nhưng em chẳng biết đấu kiểu gì cả.các bác chỉ cho em cách đấu nhé.mà cái sub đấy chạy bằng pin sạc không biết đấu kiểu kia thì lấy nguồn điện ở đâu các bác nhỉ

Comment

lại up tiếp để giúp em nhanh

Comment

up lên đầu để nhanh được giúp đỡ nào

Comment

cái này mình chưa thử nhưng mình ngĩ làm đc! đầu tiên pác dò nguồn 3.3V của nguồn máy tính nối vào làm nguồn cho loa (nhớ nối đúng + -) rồi thử! nếu cảm bật volumn lớn mà nghe rè wa', thì pác chơi đại nguồn 5V của cổng USB đi (chắc nó ko sao đâu, vì pin 3.7V rồi, mấy cái cục sạc cũng 5V mà). khi thử thì dùng tín hiều audio ở ngoài (đt, Mp3,...) chứ đừng dùng luôn ở máy tính (cái này nó còn dính mass, rồi nhìu thứ lắm, em cũng chẳng pit phải nói sao). ổn rồi pác lấy đổng hồ đo mấy đầu vào audio so với mass, nếu thấy Volt lớn thì ko nên cắm, mà phải dùng nguồn ngoài (nguồn pin, hoặc sạc), khi đó có thể cắm vào pc như bt. mà pác uổng wa' vậy, cái loa này có cắm USB, mà bi h pác làm loa vi tính thì mất đi 1 chức năng quan trọng của nó! em cũng đang kiếm 1 cái loa USB về chế lại, cắm USB nghe chơi! mà pác ở đâu vậy! hay để lại em cái loa đó, em chế cho pác 1 cái cắm vào máy tính, đảm bảo nghe ổn! (^_^) ! nick ym của e: quyet169

Comment

Về tác giả

Collapse

conterder Tìm hiểu thêm về conterder

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X