Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến ĐT bàn thành chuông cửa ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• biến ĐT bàn thành chuông cửa ?

mình có bộ chống trộm ,khi có bóng người đi qua ,nó sáng đèn,vậy thay vì sáng đèn ,mình lắp cái chuông vào thì cũng được,nó sẻ kêu thay vì sáng đèn,ĐT bàn có nhiều ,mình muốn dùng nó làm chuông ,bạn nào có thể chỉ cho mình cách biến đt bàn thành chuông
    cám ơn bạn

Nguyên văn bởi nguyen_thanh Xem bài viết
    mình có bộ chống trộm ,khi có bóng người đi qua ,nó sáng đèn,vậy thay vì sáng đèn ,mình lắp cái chuông vào thì cũng được,nó sẻ kêu thay vì sáng đèn,ĐT bàn có nhiều ,mình muốn dùng nó làm chuông ,bạn nào có thể chỉ cho mình cách biến đt bàn thành chuông
    cám ơn bạn
    Dễ ẹc! Bạn thấy đầu vào điện thoại có qua một hoặc hai cầu nắn 4 diot. Nếu là loại 2 cầu thì tìm xem cầu nào nuôi IC chuông. Trước cầu này luôn có một con tụ khoảng 1uF. Bạn nối tắt tụ này xem haha chuông lúc nào cũng kêu điếc cả tai! hihi

Comment

vậy mình dùng nguồn điện bao nhiêu cho cái dt bàn ấy

Comment

Nguyên văn bởi nguyen_thanh Xem bài viết
        vậy mình dùng nguồn điện bao nhiêu cho cái dt bàn ấy
        Khoảng 12V là nó kêu tete tùy loại! Nếu thấy kêu nhỏ thì tăng nguồn!

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
          Khoảng 12V là nó kêu tete tùy loại! Nếu thấy kêu nhỏ thì tăng nguồn!
          có nghỉa là cắm 12vDC vào ngõ dây điện thoại?

Comment

Không cần thiết phải thêm nguồn nếu điện thoại bàn đang sử dụng, chỉ cần hàn 2 chân tụ chuông này vào 2 đầu dây rồi kéo ra đến cửa, đấu vào 2 chân của công tắc là xong, chập là kêu, nhả là ngưng, có thể áp dụng ngược làm chuông báo động khi có ai mở cửa đóng cửa nữa nếu gắn công tắc vào khe cửa.

Comment

Đâu có khó khăn quá vậy? Chỉ cần thay cái 2 cái dây điện thoại bàn vào cái bóng đèn cửa đó là Ok! Bản chất điện đổ chuông là hơn 100VAC rồi, cẩn thận thì thêm con trở cỡ 2k-3k / 3W nối tiếp với nó.
              Chỉ có điều là thấy chuông đổ chớ nhấc máy nhé! Điện 220V sẽ "sực" cái điện thoại nhà bạn và nó xòe lửa ngay!
              Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
                Đâu có khó khăn quá vậy? Chỉ cần thay cái 2 cái dây điện thoại bàn vào cái bóng đèn cửa đó là Ok! Bản chất điện đổ chuông là hơn 100VAC rồi, cẩn thận thì thêm con trở cỡ 2k-3k / 3W nối tiếp với nó.
                Chỉ có điều là thấy chuông đổ chớ nhấc máy nhé! Điện 220V sẽ "sực" cái điện thoại nhà bạn và nó xòe lửa ngay!
                Bác lại xui dại rồi nhấc đt lên thì bùm . với cách này thì mua cái kích chuông đt về cho khỏi sợ bị nhấc
                Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyen_thanh Tìm hiểu thêm về nguyen_thanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X