Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led 3d cube

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi no_no Xem bài viết
    bạn led3d ơi, bạn có thể chỉ cách tạo mã bằng chương trình mô phỏng 3d của bạn hok, tải về hok bt tạo sao hết. thanks
    trước tiên bạn phải làm phần cứng đã, sau đó mới viết một số phần mềm đơn giản, như vậy mới có thể hiểu rõ ràng được..... nếu mà chưa làm được phần cứng thì khó có thể tiến bộ trong LED 3D này được đâu. Ít ra thi cũng làm thử 1 cái 3x3x3 hoặc 5x5x5. Phần mềm mô phỏng và tạo mã ở đây chỉ mang tính bổ trợ thôi.
    Bạn cứ UP phần cứng của bạn lên, tớ sẽ chỉ cho, cũng như là thảo luận về cách làm các hiệu ứng.OK

Comment

anh led3d ơi cho em hỏi dùng cái phần mềm này thế nào vậy?????
      ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

Anh em thể hiện sự ham thích của mình đi chứ!sao toàn muốn người ta làm cho ko vậy. Ai ham thích thì hãy làm cho mình một khối Led 3d đi.3x3x3 hay 4x4x4 gì cũng được. Nhanh thôi. Tớ sẽ chỉ cách tạo mã cho.... Ai Upload sản phẩm của mình thì tớ sẻ gởi video hướng dẫn cho người đó.

Comment

anh em chỉ cho làm phần cứng với, khó quá

Comment

Đầu tiên nên tập hàn cái khối Led đi. Nó ko phải là quan trọng nhất nhưng lại quyết định đến thẩm mỹ của Led 3d. Khối Led3d mà xấu thì coi như vứt. Theo kinh nghiệm của tớ thì nên làm khối led 5x5x5 bằng loại led 3mm đỏ thường. Cũng đẹp lắm... Và còn tập cho ta kỹ năng hàn nữa!ok.

Comment

rất hây đó bác chủ topic ah................ bác úp bản hướng dẫn cho mọi người đc ko....nếu như mục đích của bác ko dừng lại chỉ ở quảng cáo....vì ở vn em thấy chưa ai có thể làm đc như bác cả.
              hi vọng bác sẽ giúp đỡ mọi người
              .
              |

Comment

Hi. Tớ cũng đang cố gắn để truyền đạt những kinh nghiệm của mình có được sau nhiều năm đam mê về Led3d! Mong anh em ủng hộ cũng như đóng góp những kinh nghiệm cho luồng này thêm sôi động...

Comment

Đây là khối Led 3D 5x5x5 đơn giản bằng cách hàn các chân Led lại với nhau, các bạn có thể tự mình làm, rất nhanh. Với cái này, có thể làm quen bằng cách điều khiển từng điểm led, xuất chữ 2D, 3D, các hiệu ứng từ đơn giản đến phức tạp.....

Comment

tui thấy bác led3D nhiệt tình thiệt, chỉ vẽ cẩn thận. Bác nào làm được up lên cho bà con anh em chiêm ngưỡng tí đi nào
                    Last edited by btldn; 25-07-2010, 00:11.
                    led3d.tk
                    Mail:
                    Y!M:

Comment

Còn đây là hướng dẫn bằng video cách dùng phần mềm mô phỏng và tạo mã khối Led 3D 8x8x8
                      Attached Files

Comment

led 3d cube

em cũng dẫ làm được mọt khối led 3d nhưng chưa tạo được mã các hiệu ứng đẹp.anh nào giúp em cái nhé.mà anh led3d dùng chip gì vậy???
                        Attached Files

Comment

pass giải nén là gì anh??

Comment

Nguyên văn bởi fly_1304 Xem bài viết
                            em cũng dẫ làm được mọt khối led 3d nhưng chưa tạo được mã các hiệu ứng đẹp.anh nào giúp em cái nhé.mà anh led3d dùng chip gì vậy???
                            Theo kiểu làm LED3D của em thì hình như là em làm theo những mạch được chia sẽ trên mạng phải không.Anh thì k làm theo cách này nên k biết nó có những ưu và khuyết điểm gì! E đã làm và thử lập trình thì có thể nói một số điều trong quá trình làm được k? a sẽ cho e một số lời khuyên.

Anh em nào úp một số điều về sản phẩm của mình, hình và video càng tốt, đồng thời đưa địa chỉ Email, tớ sẽ gởi pass cho. Ok

Comment

Tớ đang quay lại mấy hiệu ứng theo điệu nhạc, sẽ úp lên trong thời gian sớm nhất.....

Comment

Nguyên văn bởi led3d Xem bài viết
                                Theo kiểu làm LED3D của em thì hình như là em làm theo những mạch được chia sẽ trên mạng phải không.Anh thì k làm theo cách này nên k biết nó có những ưu và khuyết điểm gì! E đã làm và thử lập trình thì có thể nói một số điều trong quá trình làm được k? a sẽ cho e một số lời khuyên.

Anh em nào úp một số điều về sản phẩm của mình, hình và video càng tốt, đồng thời đưa địa chỉ Email, tớ sẽ gởi pass cho. Ok
                                Bạn LED3D thân mến.
                                Có lẽ bạn tham gia diễn đàn mà chưa tìm hiểu rõ về văn hóa của diễn đàn. Nếu bạn muốn chia sẻ hay bàn luận về các vấn đề kỹ thuật thì luồng này sẽ đc tiếp tục. Còn nếu bạn ko muốn chia sẻ hoặc chỉ muốn show hàng thì có lẽ ko đi theo tiêu chí và văn hóa của diễn đàn. Và những luồng như này sẽ đóng lại.
                                Về cơ bản chúng tôi sẽ ko chấp nhận kiểu chia sẻ lại kèm theo pass bạn nhé.
                                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                                Mob: 0982.083.106

Comment

Về tác giả

Collapse

oriondn Tìm hiểu thêm về oriondn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X