Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn pin siêu sáng sạc được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
    bạn căn cứ vào đâu mà kêu sáng được 2 tiếng nhỉ ?, theo như thông số của led thì nó ăn dòng ~700ma , theo công thức tính ra thời gian 2700/700=~4 giờ. Giá như thế là bình thường rùi chứ chưa nói là rẻ hơn nhiều nếu bạn muốn mua 1 cái đèn pin 3w, thì bèo lắm cũng 500k. Nhưng theo mình ko nên mua cell laptop vs giá ~70k, vì mình thấy ở Nguyễn Kiệm họ bán pin lap cũ chỉ khoảng nhiu đó thôi, mình mới mua 1 viên mất 50k , mà tháo ra được 6 viên cũng 2500mah , gị cho tiết kiệm , nhưng nói trước là mua pin lap cũ thì phải cẩn thận nha , tem mác ,còn chưa bị cạy ra thì mới nên mua
    ùh đoán mò thôi.sai thông cảm nha.mình đang nghĩ nếu mình dùng quả pin nokia 1200mh cua mình chắc chỉ đc 2 tiếng.nhưng bạn chắc dùng loại pin laptop cũ đc 4 tiếng ko.hê hê đc 3 tiếng là may.mình thì chơi cái đèn dùng led siêu sáng 500d ở trợ trời ấy dùng 8 bóng .với quả pi cũ nokia gọi là có cái dùng khi mất điện thôi
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
      ùh đoán mò thôi.sai thông cảm nha.mình đang nghĩ nếu mình dùng quả pin nokia 1200mh cua mình chắc chỉ đc 2 tiếng.nhưng bạn chắc dùng loại pin laptop cũ đc 4 tiếng ko.hê hê đc 3 tiếng là may.mình thì chơi cái đèn dùng led siêu sáng 500d ở trợ trời ấy dùng 8 bóng .với quả pi cũ nokia gọi là có cái dùng khi mất điện thôi
      mình cũng đang dùng cái 3w pin lap nếu theo như nó ghi thì 5A (2cell song song ) sáng thoải mái , có điều nóng quá , mình gắn thêm nguyên cái tản nhiệt dùng cho chip nam của main board mà vẫn nóng , nhưng còn đỡ hơn chưa gắn hihi, nếu ko gắn tản nhiệt thêm mà chơi 1h là banh xác , thế mà khi đi mua mình hỏi mua thêm tản nhiệt , thì con bán hàng lại kêu có rùi mua chi nữa , dù cho mình nói nó ko đủ
      CK6C -HUI

Comment

ở Nhật Tảo có bán đó các bạn có 2 loại mà mình thấy được giá 90k xài 3 viên pin tiểu size AA, rọi 50m,loại thứ 2 mệnh danh dùi cui vì nó giống cái dùi cui giá 130k xài 3 viên pin đại sáng cực kì luôn.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Hình cell laptop

Nguyên văn bởi an_choi_club Xem bài viết
          thì e đã thấy cell pin đâu. Thế chính xác theo e là mua cell pin laptop mới đúng chứ. bác bảo mua pin "mới" e mới bảo thế.ra cửa hàng thì hỏi mua cell pin "cũ" hay "mới" hả bác.k hỏi lằng nhằg nó lại trửi. gét cái bọn bán hàng lắm. bác dùng mấy cell trong đèn. 1cell pin giá khoảng bao nhiệu ạ. mắc // nhiều cell thì dòng có lớn quá k ạ. hình như e hỏi hơi nhiều. hehe. tks bác đã nhiệt tình
          OK, nếu ko biết thì hỏi, ko ngại là hỏi nhiều đâu. Diễn đàn là nơi trao đổi thông tin, ai biết gì thì chia sẽ, mình cũng học hỏi ở diễn đàn này nhiều điều hay lắm.
          "Đèn ống nước" của mình chỉ dùng 1 cục pin cell laptop này thôi. Bạn nên tìm cửa hàng nào sửa chữa laptop, tốt nhất là chổ sửa pin laptop thì ghé vào mua và chỉ nên mua mới. Ở Hanoi thì ra chợ Trời, ở SGN thì vào Nhật Tảo, còn ở Thanh Hóa... thì mình ko biết ..
          Đính kèm là 3 viên cell laptop để bạn "ngắm ngía" 2 viên đã bị mình "lột" áo, 1 viên vẫn vòn "zin".
          Cứ nối trực tiếp pin này vào sạc đa năng (loại có bán ở các cửa hàng điện thoại), lần đầu tiên có thể mất 18~20 giờ mới đầy. Mấy lần sạc sau tùy thuộc vào lượng pin còn nhiều hay ít.
          Giá thì mình đã nói ở bài trước: 2 cục màu hồng 2700mah (thấy ghi là của samsung) giá 60k/viên, màu xanh 2500mah giá 52k/viên.
          Nếu mắc // 2 cell thì chỉ tăng dung lượng thôi, muốn không tăng dòng thì thêm 2 diod ra từ 2 cục pin mắc song song.
          (thêm diod để giảm áp xuống chứ để y nguyên mà nối vào led thì dễ die led lắm).
          Attached Files
          Last edited by jerryquan; 05-01-2011, 10:10. Lý do: thêm chi tiết

Comment

Nguyên văn bởi jerryquan Xem bài viết
            OK, nếu ko biết thì hỏi, ko ngại là hỏi nhiều đâu. Diễn đàn là nơi trao đổi thông tin, ai biết gì thì chia sẽ, mình cũng học hỏi ở diễn đàn này nhiều điều hay lắm.
            "Đèn ống nước" của mình chỉ dùng 1 cục pin cell laptop này thôi. Bạn nên tìm cửa hàng nào sửa chữa laptop, tốt nhất là chổ sửa pin laptop thì ghé vào mua và chỉ nên mua mới. Ở Hanoi thì ra chợ Trời, ở SGN thì vào Nhật Tảo, còn ở Thanh Hóa... thì mình ko biết ..
            Đính kèm là 3 viên cell laptop để bạn "ngắm ngía" 2 viên đã bị mình "lột" áo, 1 viên vẫn vòn "zin".
            Cứ nối trực tiếp pin này vào sạc đa năng (loại có bán ở các cửa hàng điện thoại), lần đầu tiên có thể mất 18~20 giờ mới đầy. Mấy lần sạc sau tùy thuộc vào lượng pin còn nhiều hay ít.
            Giá thì mình đã nói ở bài trước: 2 cục màu hồng 2700mah (thấy ghi là của samsung) giá 60k/viên, màu xanh 2500mah giá 52k/viên.
            Nếu mắc // 2 cell thì chỉ tăng dung lượng thôi, muốn không tăng dòng thì thêm 2 diod ra từ 2 cục pin mắc song song.
            (thêm diod để giảm áp xuống chứ để y nguyên mà nối vào led thì dễ die led lắm).
            Mình cũng đang tính làm 1 cái đèn như của bạn mà mình còn thắc mắc là nếu xạc = xạc đa năng 18-20h mới đầy thì lâu quá.Chế 1 mạch xạc thì có xạc nhanh đầy hơn chăng? Mình đang tìm hiểu về điện tử nên chưa bít nhiều.Mong học hỏi ở các bạn

Comment

theo e thì nên mắc thêm con trở hạn dòng vào, không thi die led chắc

Comment

bạn căn cứ vào đâu mà kêu sáng được 2 tiếng nhỉ ?, theo như thông số của led thì nó ăn dòng ~700ma , theo công thức tính ra thời gian 2700/700=~4 giờ. Giá như thế là bình thường rùi chứ chưa nói là rẻ hơn nhiều nếu bạn muốn mua 1 cái đèn pin 3w, thì bèo lắm cũng 500k. Nhưng theo mình ko nên mua cell laptop vs giá ~70k, vì mình thấy ở Nguyễn Kiệm họ bán pin lap cũ chỉ khoảng nhiu đó thôi, mình mới mua 1 viên mất 50k , mà tháo ra được 6 viên cũng 2500mah , gị cho tiết kiệm , nhưng nói trước là mua pin lap cũ thì phải cẩn thận nha , tem mác ,còn chưa bị cạy ra thì mới nên mua
                Sao không tận dụng viên acu khô trong vợt muỗi ấy, mình làm rồi, cũng sáng kinh lắm.
                Cũng học nghề có một chữ ĐIỆN...nhưng không...TỬ, mà là...ẢNH.
                ĐH Sân Khấu & Điện Ảnh HN

Comment

bác cho e hỏi tí
                  sao e cũng ra chợ nhật tảo kiếm cell mà ko được
                  có tiệm bán linh kiện điện tử trên đường lí thường kiệt e hỏi nó bảo 87k/1cell. e cũng chưa hỏi dung lượng thử
                  bác mua hàng nào mà 52-60k chỉ e với

Comment

Nguyên văn bởi nguyendiepbk Xem bài viết
                    Sao không tận dụng viên acu khô trong vợt muỗi ấy, mình làm rồi, cũng sáng kinh lắm.
                    cục accu đó mau hư lắm, sạc được vìa chục lần là ngủm mà dung lượng ko cao , ko bền như pin được
                    CK6C -HUI

Comment

mấy bác giúp e cái
                      thân đèn e làm xong hết rồi mà vẫn chưa kiếm được cell nào
                      e có ra nguyễn kiệm thử mua cell cũ mà mang về toàn die hết
                      giúp e với

Comment

Vật giá leo thang mà, cái toppic này viết từ năm 2010 đến nay thì bạn cũng biết giá săng lên đến bao nhiêu rồi chứ.
                        "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
                        Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

có bác nào biết mạch nào quản lí xả sạc cho pin này không/ e tìm hoài mà không thấy

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                            mấy bác giúp e cái
                            thân đèn e làm xong hết rồi mà vẫn chưa kiếm được cell nào
                            e có ra nguyễn kiệm thử mua cell cũ mà mang về toàn die hết
                            giúp e với
                            bạn ko nên mua các cell đã bị tháo ra bỏ 1 đống nên mua pin còn nguyên hộp ,còn mới và tem còn ko còn tem cũng được nhưg miễn là nó chưa bị bung ra là ok , bèo lắm cũng kiếm được tầm 5cell/pộ 8cell. mình mua ng kiệm nhiều rùi thấy tốt chán dùng phà phà. Còn nếu bạn mua mới thì qua Nhật tảo cso tất tần tật
                            CK6C -HUI

Comment

bạn ko nên mua các cell đã bị tháo ra bỏ 1 đống nên mua pin còn nguyên hộp ,còn mới và tem còn ko còn tem cũng được nhưg miễn là nó chưa bị bung ra là ok , bèo lắm cũng kiếm được tầm 5cell/pộ 8cell. mình mua ng kiệm nhiều rùi thấy tốt chán dùng phà phà. Còn nếu bạn mua mới thì qua Nhật tảo cso tất tần tật
                              thanks bác đã reply e
                              mấy lần e ra nguyễn kiệm tìm rồi, nhưng toàn cell rời ko thôi, pin nguyên thì ko thấy.hic
                              nhật tảo thì e cũng kiếm gần hết rồi, hỏi chỗ nào cũng kêu ko có, chỉ có mỗi tiệm ngoài đường LTKiệt thôi, nhưng mà nó bán mắc quá.
                              chắc bữa nào rảnh e lại ra NKiệm tìm thử nữa

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                                thanks bác đã reply e
                                mấy lần e ra nguyễn kiệm tìm rồi, nhưng toàn cell rời ko thôi, pin nguyên thì ko thấy.hic
                                nhật tảo thì e cũng kiếm gần hết rồi, hỏi chỗ nào cũng kêu ko có, chỉ có mỗi tiệm ngoài đường LTKiệt thôi, nhưng mà nó bán mắc quá.
                                chắc bữa nào rảnh e lại ra NKiệm tìm thử nữa
                                Nguyễn kiệm , nếu từ nguyễn thái sơn đi xuống thì bạn rẽ cái ngã đầu tiên bên tay trái chỗ công viên đó , đi hết là gặp NK rùi quẹo tay trái nữa tiệm đâu tiên phía tay trái luôn , tiệm mà ông già già bán đó , cái gì cũng có nhưng trả giá hơi mệt nhiều khi chả kinh mình chẳng chịu bán , dễ điên lắm , 1 pộ pin cao nhất 60K là được ko nên quá hơn kẻo hớ
                                CK6C -HUI

Comment

Về tác giả

Collapse

jerryquan Tìm hiểu thêm về jerryquan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X