Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về ic ht2860

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về ic ht2860

em đi mua con này nhưng ko có chỗ nào bán.em ở bien hoà,nay em muốn kiếm con # để thay con này thì nên dùng con nào?vì theo em biết con này muc đích chỉ dùng để phát ra tiếng kiêu.thanks

theo e thì bác dùng con UM66 hoặc thay bằng 1 mạch tạo tiếng còi hú của cảnh sát dùng 555. Đơn giản thì chơi relay đóng cắt chuông điện 220v

Comment

http://my.opera.com/minhdt/blog/show.dml/5959781

em tính làm mạch này ,em xem trên mạng thì thấy con Um66 nó nói là 1:output
      2:Vcc(5v)
      3:mass

vậy con này nó có 3 chân thôi sao?nếu có 3 chân thì mình thay vào con ht2860 ntn ạ?em xin chân thành cám ơn.

Comment

chân 2 bạn nối lên dương nguồn, chân 3 nối vào chân C c con trans, còn chân 1 bạn phải cho qua 1 bộ khuếch đại nào đó rồi mới cho ra loa đc, vì tín hiệu ra c con này nhỏ

Comment

theo em thấy thì con dùng con d468 kích dòng lên đc ko ạ?còn theo a nói thì có 1 bộ khuếch đại là ntn ạ?dùng linh kiện j`? mong a nói rõ dùm em.Thanks

Comment

Nguyên văn bởi daovanminh Xem bài viết
            theo em thấy thì con dùng con d468 kích dòng lên đc ko ạ?còn theo a nói thì có 1 bộ khuếch đại là ntn ạ?dùng linh kiện j`? mong a nói rõ dùm em.Thanks
            dùng 1 trans như d468 cũng đc. nếu muốn âm thanh báo động to hơn bạn có thể tìm các mạch khuếch đại tín hiệu nhỏ dùng opamp, 3 trans, hoặc dùng ic như lm386, 2003, 2005, 2822,...

Comment

em thấy con lm386 thì nó có 8 chân.chân 2 và 3 là input còn chân 5 và vout,vậy cho em ? cach' mắc ntn cho mach báo động đó,
              cho em xin hỏi a có nick yahoo ko?cho em xin với để tiện liên lạc.thanks

Comment

em thấy con lm386 thì nó có 8 chân.chân 2 và 3 là input còn chân 5 và vout,vậy cho em ? cach' mắc ntn cho mach báo động đó,
                cho em xin hỏi a có nick yahoo ko?cho em xin với để tiện liên lạc.thanks
                về mạch dùng lm386 theo như datasheet c nó thì bạn có thể ráp như mạch sau
                Click image for larger version

Name:	lm386-200.gif
Views:	3
Size:	10.6 KB
ID:	1347164
                -> chân 1 của UM66 sẽ nối vào chân Vin.
                hoặc bạn có thể dùng mạch này cho đơn giản
                Click image for larger version

Name:	UM66 lam bao dong.JPG
Views:	1
Size:	22.9 KB
ID:	1347165
                còn không thì bạn lắp theo mạch trong datasheet c um66. (trans 8050 bạn sẽ thấy rất nhiều trong các sạc đa năng của bọn trung quốc)
                Last edited by vietlamdt; 13-04-2011, 00:52.

Comment

thanks a nhiu` nha để em làm xem ntn rồi em ? tiếp nha.

Comment

a ơi cho em hỏi con um66 j` đó có phải là transitor ko a?vì em nhờ bạn em mua zum` mà lúc nó đưa cho em thì là con transitor chứ ko phải là con ic.

Comment

a ơi cho em hỏi con um66 j` đó có phải là transitor ko a?vì em nhờ bạn em mua zum` mà lúc nó đưa cho em thì là con transitor chứ ko phải là con ic.
                      đúng rồi con này có hình dáng giống trans. ban xem trong datasheet c nó là thấy ngay

Comment

nếu hình dạng như con trans thì em ko mún xài,vì đây là mạch em làm để báo cáo nên e cần sử dụng 1 con ic nào đó nhìn cho nó hoành tá tràng nên nếu dùng con um66 thì ko đc hay cho lắm.Em thấy bạn em nó mua đc con ht2860 nhưng sao nghe nó nói là chỉ có 16 chân chứ ko phải 18 chân.A cho em ? ngoài ht2860 có thể thay còn nào mà nhìn nó " đồ sộ" đc ko (nhưng mục đích thì cũng chỉ là dùng để tạo xung cho loa báo động thôi).THANKS a

Comment

trên con đường thành cong không bao giờ có dấu chân của kẻ lười biếng

tôi biết các ban muốn biết về ic2860 tôi cũng đã thử rồi các bạn thay thế con trở ở chân số 1 ưa số hai là 10K thôi đảm bảo nghe hay hơn nhiều

Comment

cho em hỏi con um66 là ic nhạc có nhiều loại nhạc như ht2860 ý em là có thể chọn 1 loại âm mà mình thích òy mới mua ý. chắc con này cũng thông dụng ????????? vì em nhờ người mua giúp mà
                            Câu Lạc Bộ Sáng Tạo

Comment

Địa chỉ bán IC HT2860 - giá 40k HT2860 - Điện tử Phương Dũng

Comment

Về tác giả

Collapse

daovanminh Tìm hiểu thêm về daovanminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X