Thông báo

Collapse
No announcement yet.

<HotHot>-Tự chế mỏ hàn điện tử.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• <HotHot>-Tự chế mỏ hàn điện tử.

Dùng một chân của phích cắm điện, vặn vào trước mũi mỏ hàn súng lục, mài mũi nhọn tùy ý.

[CENTER]
    Dùng một chân của phích cắm tròn như trên

[IMG][/IMG]

Sau khi hoàn thành, các bạn sẽ có một mỏ hàn như ý, hàn được cả mạch điện tử và cả mạch điện thoại.

Thanks nếu bài hay nhé các bạn !

thanks phát cho phấn khích.nhưng mỗi tội mỏ hàn xung phải dí hơi lâu.tội thân cái mỏ hàn xung phải làm việc nặng nhọc
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Có sáng tạo nhưng mà sai nguyên lý rồi! Nếu làm thế này thì nhiệt của mỏ hàn nó chỉ tập trung tại 2 cái đoạn đồng kia (chứ ko phải tại đầu mỏ hàn), do tiết diện chỗ đấy là bé nhất, như vậy khi hàn thì 2 đoạn đồng này sẽ bị nóng rất nhanh và nhanh hỏng, trong khi đó lại không tận dụng được hết công suất của mỏ hàn. Ưu điểm của mỏ hàn xung là tận dụng tối đa nhiệt độ tức thơì tại đầu mỏ hàn.
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

bài viết bị phản bác zùi bác ui!

Comment

Bóp đến khi đầu ngoài mỏ hàn nóng có khi hỏng luôn máy hàn đấy chứ vì nhiệt có tập trung hết ở đầu hàn đâu

Comment

Đúng là sai cơ bản rồi bạn ơi (mình nói vậy bạn đùng buồn nha) không biết với ý tưởng này của bạn có phải để khỏi phải thay đầu mỏ hàn không nhỉ?! Nhưng bạn đừng có quá buồn vì tất cả mọi mọi thứ trên đời đều bắt đầu từ ý tưởng...
            [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

Mình từng làm một cái mỏ hàn hơi bị đặt biệt, nó chạy với nguồn thấp, khoảng 12V, co thể dùng acquy để cấp nguồn. Rất nhỏ gọn mà vật liệu chế tao rất dễ kiếm, tiêu thụ rất ít điện, khi nào dùng thì ấn nút mấy giây là nóng chảy đc chỉ hàn. Nhưng có điều là nó ko bền, mình có ý tưởng cải tiến nhưng thiếu vật liệu.
              Hôn nào làm lại một cái rồi post lên cho moi người tham khảo nhé.
              Định viết luôn nhưng thấy dài dòng wa' nên xóa mất rồi

Comment

Đừng buồn nha.
                Bạn hàn xong vài con IC dán to thì mỏ hàn phải đi tắm vì nóng quá.Vài lần om dây..........=>BÙM Khói um thơm phức mùi dây đồng.
                Hí hí
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

hay lắm, cám ơn...

Comment

kái này hay đấy . mình thử xem. ở nhà mình kũng có một kái mỏ hàn . nhìu khi mún hàn những chi tiết nhỏ mà không được. kảm ơn bạn nha. nhưng liệu có được không . hỏng mỏ hàn kủa mình thì chít

Comment

Mài mỏ hàn cho nhỏ lại. Đỡ tốn công thay dây đồng. Bấm đến bao giờ thấy nóng đến tay cầm quá thì cho nó nghỉ.

Comment

Hàn đỉnh thì còn lâu mới phải thay dây.

Comment

Ban cung co y tuong sang tao day chu? Em tin chac rang ai ma dung mo han nay ma han xong mot con IC thi mo han cung ra di lun..
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Ẹc_Muốn hàn chi tiết nhỏ thì hàn ngâm cũng đẹp rồi_Hàn xung cầm nặng tay.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Hi,
                              Tất cả chúng ta đều biết sự sáng tạo của bác chủ topic đi ngược với nguyên lý hoạt động của mỏ hàn xung, chúng ta nên dừng vụ này ở đây. Theo tui chúng ta nên chuyển qua đề tài mới là làm mỏ hàn xung HF giống như bộ nguồn máy tính vậy đó, có bác nào có ý tưởng không? Trên mạng cũng đã có người làm về mỏ hàn xung kiểu này nhưng mà tui thấy không hiểu nguyên lý lắm.
                              Thân ái.
                              Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                              Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Về tác giả

Collapse

btelevision Tìm hiểu thêm về btelevision

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X