Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nghe nhạc từ màn hình LCD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nghe nhạc từ màn hình LCD

chắc các bác biết hiện nay một số LCD có phần đưa tín hiệu audio vào, nhưng phải có tín hiệu từ máy tínhh thì nó mới chạy dc, vậy có cách nào ko kết nối với mày tính mà vẫn nghe nhạc dc ko?
    như cái nguồn máy tính thì ta chập PS.ON với dây mass thì cái nguồn chạy, vậy cái màn hình ta có thể chập dây nào đó để nó mở ko?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

có cách bạn mua cái bo dvd đa năng có cổng usb bạn gắn vào trong lcd ấy muốn nghe nhạc bạn chỉ cần cắm usb hoăc đàu đọc thẻ nhớ là thương thức nhạc được rồi

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
      có cách bạn mua cái bo dvd đa năng có cổng usb bạn gắn vào trong lcd ấy muốn nghe nhạc bạn chỉ cần cắm usb hoăc đàu đọc thẻ nhớ là thương thức nhạc được rồi
      nói thế mà cũng nói, ở đây LCD đã tích hợp sẵn một bộ khuếch đại và dc ĐK bằng phần mềm trong máy, khi có kết nối với mày tình thì ta mới đưa tín hiệu audio vào line in để nghe nhạc dc, cái vấn đề chính ở đây là ko kết nối với máy tínhh mà nghe nhạc dc mới hay.
      nói như bạn thì có cái đầu đĩa rồi mua bo làm gì nữa, tốn xèng. mà cho dù có mua cái bo đi thì phần khuếch đại công suất ở đâu ra, mua luôn à hay làm...
      Gmail:

Comment

LCD của bạn loại nào? Chạy IC công suất tên gì? Bạn có thể chụp ảnh PCB của LCD trên/ dưới rõ nét được không?

Comment

Nhu vậy khó lắm bạn à.Vì khi để tin hiệu được K Đ ra loa thứ nhất nguồn phải có lệnh mở,thứ 2 toàn bộ máy ở chế đọ làm việc.muốn nghe được bằng màn hình thì phải tạo lệnh giả cho nguồn,nếu nguồn có chế độ tắt chờ(có mức thấp/cao).và lệnh giả cho con IC công suất tiếng.
          Mình nghĩ nếu hiểu thì làm được đấy.
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
            LCD của bạn loại nào? Chạy IC công suất tên gì? Bạn có thể chụp ảnh PCB của LCD trên/ dưới rõ nét được không?
            mình ko tháo máy ra nên ko chụp dc với lại cái dt cùi bắp có chụp cũng chẳng nhìn dc gì, LCD của mình hiệu SHARP ko pit cái ruột có phải của nó ko?
            công suất thi nhỏ thui, mình muốn nghe nhạc từ nó mà ko cần kết nối với mày tính nhưng ko dc.
            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Nhu vậy khó lắm bạn à.Vì khi để tin hiệu được K Đ ra loa thứ nhất nguồn phải có lệnh mở,thứ 2 toàn bộ máy ở chế đọ làm việc.muốn nghe được bằng màn hình thì phải tạo lệnh giả cho nguồn,nếu nguồn có chế độ tắt chờ(có mức thấp/cao).và lệnh giả cho con IC công suất tiếng.
              Mình nghĩ nếu hiểu thì làm được đấy.
              uhm! bởi vậy mình nhờ các bác nào biết về cái này chỉ giáo anh em,buồn buồn lấy ra nghe nhạc chơi.
              Gmail:

Comment

Vậy bạn tháo ra mà nghiên cứu thôi.Như vậy mọi người rễ giúp bạn hơn
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                  uhm! bởi vậy mình nhờ các bác nào biết về cái này chỉ giáo anh em,buồn buồn lấy ra nghe nhạc chơi.
                  Mạch công suất loa trong LCD chỉ hoạt động khi máy ở chế độ ON. Nếu bạn muốn cải tiến lại để chạy ngay cả khi máy trong chế độ STAND BY thì chắc chắn phải tháo ra để can thiệp vì khi máy tắt vi sử lý sẽ ra lệnh tắt toàn bộ ( ngoại trừ phần nguồn và khiển) để tiết kiệm điện. Một số loại đưa tín hiệu điều khiển vào chân shutdown của IC công suất, một số loại điều khiển bằng cách đóng mở nguồn nuôi IC công suất, một số loại tác động vào chân mute. Bạn muốn cải tiếp thì phải mở ra xem tên IC và mạch điện. Mình nghĩ nếu bạn chỉ cần nghe chơi thì có thể lắp 1 mạch khuếch đại công suất nho nhỏ và đôi loa con là thỏa mãn rồi!

Comment

ampli ngoải thì có nhưng mà công suất hơi lớn, nhà có trẻ nít ko mở lớn dc thấy trong mản hình LCD có cái loa vừa nghe nên có ý tưởng vậy.
                    nếu mình tháo ra chỉ và giả sử mình độ lại nó chạy dc thì phần chỉnh âm lượng mình cũng phải cải tiến lại luôn, vì nó chỉnh âm lượng bằng nút nhấn ( bằng phần mềm ).
                    ok để tháo ra xem thử, có gì ko hiểu mong các bác chỉ giáo!
                    Gmail:

Comment

âm lượng thì chỉnh bằng cái phát ra đó.thế nào cũng phải câu dây đó bạn.(dây tín hiệu dây mở nguồn)
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

em mới tháo màn hình ra, nó chạy con công suất AN7512, tra datasheet thì nó có 1W thôi, cái loa trong máy cũng nhỏ nữa, thế mà kêu cũng to. thôi để vậy nghe cũng dc rồi mai mốt rãnh phá tiếp.
                        em thấy có một số màn hình có đường vào AV và audio giắc hoa sen, vậy nếu cái màn hình như em ko có mấy cí giắc đó muốn đưa tín hiệu đầu đĩa hay tivi vào thì có cần thêm mạch gì ko nhỉ?
                        Gmail:

Comment

em mới tháo màn hình ra, nó chạy con công suất AN7512, tra datasheet thì nó có 1W thôi, cái loa trong máy cũng nhỏ nữa, thế mà kêu cũng to. thôi để vậy nghe cũng dc rồi mai mốt rãnh phá tiếp.
                          em thấy có một số màn hình có đường vào AV và audio giắc hoa sen, vậy nếu cái màn hình như em ko có mấy cí giắc đó muốn đưa tín hiệu đầu đĩa hay tivi vào thì có cần thêm mạch gì ko nhỉ?
                          Cái này còn khó hơn bạn làm để nghe nhạc đó
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

hi đành mơ vậy, khi nào có cơ hội tìm cái có sẵn luôn lỡ có coi phim coi cho sướng! em thấy nó cũng nhẹ điện, cái em đang xài công suất là 26W.
                            Gmail:

Comment

hi đành mơ vậy, khi nào có cơ hội tìm cái có sẵn luôn lỡ có coi phim coi cho sướng! em thấy nó cũng nhẹ điện, cái em đang xài công suất là 26W.
                              Cái LCD mà bác nói là cái màn hình máy vi tính phải không?

Một số loại màn hình có tích hợp loa và bộ khuếch đại âm thanh CS nhỏ. Tín hiệu audio lấy từ thùng CPU bằng dây riêng, đầu 3.5mm (giống jack tai nghe)
                              Muốn nghe nhạc bằng cách cắm USB vào màn hình để nghe nhạc là không thể được rồi! Vì nó chỉ có bộ khuếch đại audio thôi, muốn nghe được nhạc trong USB thì phức tạp vô cùng: giao tiếp USB, giải mã mp3, điều khiển play, chọn bài....

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnam555 Tìm hiểu thêm về hoangnam555

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X