Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích từ PIN 1.5 vôn thắp LED siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thoạt đầu nhìn cái mạch của bác thao nguyen em đã hiểu ra cái này làm dể. mà ai chưa làm được thì cố gắng lên có j anh em giúp đỡ nha.
    HỌC ! học đi cho có tương lai,
    HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
    HỌC ! để không phải đi chôm,
    HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

• Em cũng làm đc, nhờ thớt và bác trung nhưng cuộn dây e chỉ quấn 8 vòng và sài led 5ly
      mạch này gắn led siêu sáng loại mấy w thì đc các bác?

Comment

• dùng con C945 thay thế đc không ạ?

Comment

• Các bác ơi, em không biết nhiều lắm về điện tử nhưng cũng hay mò mẫm làm thử vì em yêu môn này lắm. Em muốn nhờ các bác giúp em tăng dòng cho mạch này (dùng tranzito Tip41) với. Em cảm ơn nhiều!
          Mong các bác sớm giúp em nhé!
          Các bác cho em hỏi: Con diode zener như trong mạch ở chợ Giời(Hà Nội) có bán không ah? ( Em ở Hà Nội)
          Click image for larger version

Name:	3V-5V-converter.png
Views:	2
Size:	18.8 KB
ID:	1384784

Comment

• em chẳng hểu gì cả

Comment

• Nguyên văn bởi chiongvang Xem bài viết
              em chẳng hểu gì cả
              Click image for larger version

Name:	3V-5V-converter.png
Views:	2
Size:	18.8 KB
ID:	1384787
              Đây là mạch tăng từ 3v lên 5v nhưng dòng ra yếu quá, nên mình muốn dùng một con tran Tip41 vào để tăng dòng đường ra. Có điều mình không bit làm như thế nào.

Comment

• hay đấy bác

Comment

• cuối cùng cũng ngộ ra. tran gì cũng đc miễn là NPN. e dùng luôn con 13003 trong chấn lưu điện tử. cám ơn chủ topic nhé.

Comment

• Trời ơi không có bác nào giúp em sao?

Comment

• Nguyên văn bởi onglam Xem bài viết
                      Trời ơi không có bác nào giúp em sao?
                      Mình ko thạo về điện tử nên chả giúp gì cho bạn cả .có điều là con zene 5817 bạn cứ ra chợ giời vào nhà nguyệt hiếu hỏi thử xem nhé
                      Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

• Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
                        Mình ko thạo về điện tử nên chả giúp gì cho bạn cả .có điều là con zene 5817 bạn cứ ra chợ giời vào nhà nguyệt hiếu hỏi thử xem nhé
                        Cảm ơn bác nhiều!
                        Tiếc là không có bác nào giúp em được.

Comment

• bác nào chỉ em cách mắc tranzitor với em mắc mãi ko được (30010)

Comment

• Mạch kích từ PIN 1.5 vôn thắp LED siêu sáng

Dùng mạch kích đơn gjản nhất theo mình làm mk chẳng kần dùng lõj ferit j cả,mk quấn 2 cuộn mỗi cuộn 2 vòng đấu với 1 trans tip41 k kần trở,thắp 4 hay 8 led vô tư,k hề hao điện nkiều,đã test với 1 pin AA thắp 10tiếng liên tục không hết

Comment

• Mạch kích led

Lưu ý mạch này bên tây họ gọi là joule thief,thực ra mạch này để ý là 1 mạch dao động sơ cấp của kích điện,lấy dòng để kích led dk là do cuộn cảm tích năng lượng,mk cuốn có 2 cuộn,mỗj cuộn 2 vòng trên lõj vỏ pút pi,k kần lõj ferit,kách đấu tkì lấy 1 dây chung mỗj cuộn đấu vào nhau làm chân dươg,chân e của tran nốj âm pin đồng thờj là âm led,dươg led đấu vào chân c,nếu đèn k sáng hãy đổj chjều 1 cuộn dây thôi,lên google có rất nkiều sơ đồ joule thief

Comment

• ôi cái này làm hòai khỏi cần ferit 2 vong day dịen la ok .

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X