Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy Laser CO2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy Laser CO2

Xin chào các anh em bạn trong box. Hiện nay mình đang làm LVTN về đề tài máy Laser CO2,mình đang cần tài liệu về thiết bị này, đặc biệt là về phần mạch nguồn và mạch công suất.
    Mình mong các anh em trong box giúp đỡ về tài liệu và kinh nghiệm, nhất là các đàn anh đã ra nghề và có kinh nghiệm về Laser CO2.
    Rất mong được sự giúp đỡ.

Nguyên văn bởi tuan.bme07 Xem bài viết
    Xin chào các anh em bạn trong box. Hiện nay mình đang làm LVTN về đề tài máy Laser CO2,mình đang cần tài liệu về thiết bị này, đặc biệt là về phần mạch nguồn và mạch công suất.
    Mình mong các anh em trong box giúp đỡ về tài liệu và kinh nghiệm, nhất là các đàn anh đã ra nghề và có kinh nghiệm về Laser CO2.
    Rất mong được sự giúp đỡ.
    Có phải bạn làm luận văn tốt nghiệp về dao cắt laser CO2 như trong hình?

SLIM EVOLUTION

CO2 LASER SYSTEM

Comment

Chính xác là vậy đó bạn.Mình có 1 máy laser CO2 còn phần cơ và hệ thống buồng cộng hưởng, cần phải thiết kế lại mạch nguồn và công suất để máy phát tia.
      Vấn đề mình cần quan tâm là kinh nghiệm xử lý trong trường hợp này, có thể nói là thay mới toàn bộ phần điện tử của nó.
      Nếu bạn có tài liệu hay kinh nghiệm về vấn đề này, hãy chia sẻ với mình nhé.
      Chân thành cám ơn !

Comment

Khó đây, nhất là để làm luận văn tốt nghiệp (LVTN - theo tôi hiểu bạn làm tốt nghiệp cao học?)... vì "thiết kế lại mạch nguồn và mạch công suất" thì có thể được ( = thỏa mãn yêu cầu về điện áp, dòng...) còn "để máy phát tia" thì còn nhiều yếu tố ảnh hưởng lắm.
        Chúc bạn thành công.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Cái vấn đề laser này khó đấy ! Không phải hiểu nhiều về nó là làm được đâu.Bác cố lên nhé ! Nếu làm được thì đó là bước đột phá mới đấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan.bme07 Married Tìm hiểu thêm về tuan.bme07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X