Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hotcow Xem bài viết
    em load file .MNL tạo từ capture thì layout nó bị như trong hình nè.
    các bác chỉ dùm em cách khắc phục cái. cảm ơn các bác trước ạ
    [ATTACH=CONFIG]61521[/ATTACH]
    tạo netlist hệ milimet mà qua layout chọn DATA là deauft chứ gì, chọn lại DATA là metric.tch đi

Comment

• Nguyên văn bởi hotcow Xem bài viết
      em load file .MNL tạo từ capture thì layout nó bị như trong hình nè.
      các bác chỉ dùm em cách khắc phục cái. cảm ơn các bác trước ạ
      [ATTACH=CONFIG]61521[/ATTACH]
      tạo netlist hệ milimet mà qua layout chọn DATA là deauft chứ gì, chọn lại DATA là metric.tch đi

Comment

• các anh cho em hỏi, em vẽ phần capture không có bị lỗi gì hết, nhưng khi chuyển từ file netlist sang file layout thi không tạo ra các linh kiện với dây nối màu vàng, mà xuất hiện một cái bảng màu đỏ trên nền đen , mong các anh chỉ em cách giải quyết, em cảm ơn

Comment

• các bác cho em hỏi cách copy trong layout. (tức là em vẽ mạch in xong rồi, bây giờ muốn copy thành nhiều mạch a, để cùng trên tờ a4, em có đc nhiều bản ,pòng sự cố!!!)
          em cám ơn!

Comment

• Hướng dẫn add footrint phù hợp cho mach nguồn 5V-3.3V?????????????????

Mình đã vẽ xong sơ đổ nguyên lý trên capture theo video..Nhưng đến phần add foofrint tao file max ngta không hướng dẫn cụ thể nên nó báo lỗi..Anh em giúp dùm nhé!!!Đang cần gấp!!
            Bạn nào biết chức năng của mấy linh kiện thỉ chỉ dùm minh lun nhé..Thầy yêu cầu làm mạch nguồn mà không hiểu gì về mấy linh kiện..Mà tớ lại không thích xin file max đi in..
            <a href="http://www.mediafire.com/?4t76vskiw7qa2va"> Mạch nguồn </a>

Comment

• Nguyên văn bởi vanphudhkh Xem bài viết
              các bác cho em hỏi cách copy trong layout. (tức là em vẽ mạch in xong rồi, bây giờ muốn copy thành nhiều mạch a, để cùng trên tờ a4, em có đc nhiều bản ,pòng sự cố!!!)
              em cám ơn!
              bạn đi chuyển gốc tọa độ, rồi vào menu file => load => chọn đường dẫn là file .max mà bạn đang vẽ
              =======================
              Hoàng Văn Nam
              yahoo: hoangvannam_1690
              mail :
              Phone: 01699845034

Comment

• Nguyên văn bởi songtu1690 Xem bài viết
                bạn đi chuyển gốc tọa độ, rồi vào menu file => load => chọn đường dẫn là file .max mà bạn đang vẽ
                di chuyển gốc tọa độ là sao bác??? bác nói rõ giúp em tí được không?
                em cám ơn bác nhiều!!!!

Comment

• không xuất ra layout được

Click image for larger version

Name:	Screenshot (21h 31m 28s).jpg
Views:	1
Size:	86.8 KB
ID:	1377312Click image for larger version

Name:	Screenshot (21h 32m 08s).jpg
Size:	84.1 KB
ID:	1377313Click image for larger version

Name:	Screenshot (21h 32m 28s).jpg
Size:	89.2 KB
ID:	1377314

em vẽ mạch xong,trong lúc chuyển qua layout,đang chọn footprin cho các linh kiện trong mạch,các con khác thì ok rồi,mà đến chọn cho con VR thì nó cứ báo lỗi thế này ạ. Em thử tạo 1 con mới,add vào mà vẫn báo lỗi tương tự.Khi em nhấn Cancel thì nó báo qua file notepad thế này. em không biết sai ở đâu.Mong mọi người giúp đỡ ạ. Em cám ơn

Comment

• ai giúp em với >.< em đang bí quá.

Comment

• các bạn cho mình hỏi lỗi này là thế nào không, khi mình chuyển sang layout thỳ nó không chuyển sang đk, nó báo không thể tìm thấy file
                      khi ấn save thỳ nó báo 7led.MAX already exists. do you want to replace it? xong chọn yes nó báo File A(original design file): D:/B.MAX

Comment

• Chào các bác !
                        Các bác cho em hỏi em đã vẽ xong mạch bằng layout nhưng khi xuất ra file pdf để in thì nó xuất luôn các ô lưới ra nhìn kỳ quá ,có cách nào tắt các ô lưới khi in không các bác.
                        789.pdf
                        Click image for larger version

Name:	789a.jpg
Size:	56.1 KB
ID:	1378931

Comment

• Nguyên văn bởi tiendattb Xem bài viết
                          các bạn cho mình hỏi lỗi này là thế nào không, khi mình chuyển sang layout thỳ nó không chuyển sang đk, nó báo không thể tìm thấy file
                          khi ấn save thỳ nó báo 7led.MAX already exists. do you want to replace it? xong chọn yes nó báo File A(original design file): D:/B.MAX
                          thì nó báo file 7led.max đã có, tức là bạn đã lưu với tên này rồi và hỏi bạn có muốn thay thế file cũ = cái mới không thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhctdt07 Xem bài viết
                            Chào các bác !
                            Các bác cho em hỏi em đã vẽ xong mạch bằng layout nhưng khi xuất ra file pdf để in thì nó xuất luôn các ô lưới ra nhìn kỳ quá ,có cách nào tắt các ô lưới khi in không các bác.
                            [ATTACH]66184[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]66187[/ATTACH]
                            tắt DRC đi là hết cái ô vuông màu trắng. mà in như thế này chưa đúng, bạn phải ẩn tất cac3 các lớp đi, trừ mỗi lớp BOT ra thôi.

Comment

• cảm ơn bạn, nhưng mà không chuyển sang layout để chon chân đk bạn à

Comment

• chào mấy a.
                                mấy a cho e hỏi xí .
                                e vẽ layout . lúc đầu mạch được kết nối dây đầy đủ. sau đó e chạy dây bằng tay. có những con ic e chưa đụng mà lát e nhìn lại. thấy mất dây đâu hết...k thấy dây kết nối nữa.
                                r có con ic e nối mấy chân mass của nó lại thì tự nhiên biến mất hết...zậy là bị s zậy mấy a ! tks mấy a nhìu

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X