Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi này nhiều người đã hỏi nhiều rồi,thông báo lỗi cũng rành rành ra đó,cái linh kiện Biến Trở trong Capture có 1 chân tên là WIPER,do vậy để chuyển sang Layout thì chân cắm(footprint)bên Layout cũng phải có tên là WIPER tương ứng,bạn phải liên kết đến cái Footprint này,nếu chưa có thì phải tạo cái Footprint đó và phải có 1 chân đặt tên là WIPER.
    Lưu ý: bên phần Capture có 2 thư viện tương đối giống nhau là Device và Discrete,chúng khá tương đồng về mặt tính năng nhưng có 1 số khác biệt về hình dáng và kí hiệu chân
    Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]64750[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]64751[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]64752[/ATTACH]

em vẽ mạch xong,trong lúc chuyển qua layout,đang chọn footprin cho các linh kiện trong mạch,các con khác thì ok rồi,mà đến chọn cho con VR thì nó cứ báo lỗi thế này ạ. Em thử tạo 1 con mới,add vào mà vẫn báo lỗi tương tự.Khi em nhấn Cancel thì nó báo qua file notepad thế này. em không biết sai ở đâu.Mong mọi người giúp đỡ ạ. Em cám ơn

email:
    Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

• Lỗi orcad

Các bạn biết lỗi orcad mà có vòng tròn màu trắng quanh pad hàn không

Comment

• Lỗi orcad

Các bạn biết lỗi orcad mà có vòng tròn màu trắng quanh pad hàn mỗi khi chec lỗi không
        không

Comment

• Nguyên văn bởi dakbukso Xem bài viết
          Các bạn biết lỗi orcad mà có vòng tròn màu trắng quanh pad hàn mỗi khi chec lỗi không
          không
          Chào bạn.
          Lỗi này là do chức năng kiểm tra về khoảng cách giữa các đường mạch với nhau hoặc đường mạch với chân linh kiện, để tắt các vòng tròn này, bạn phải chọn đúng lớp mà phần mềm báo lỗi, cụ thể trong trường hợp của bạn, thì bạn chọn các lớp màu trắng rồi nhấp vào biểu tượng DRC(hình như là design check ruler) rồi quét toàn mạch và delete mấy báo lỗi này. tương tự các màu khác thì cũng chọn màu lớp đó rồi xóa.
          Chúc vui và thành công.

0912.159.369

Comment

• Bạn nào muốn in mạch chuẩn kích thước thỳ cài foxit phantom tạo máy in ảo rồi in nhé...thắc mắc mail mình nha
            .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• vẽ capture xong rồi, qua layout nó bị báo lỗi, xin giúp đỡ ?

xin chào các bác em mới học tự vẽ orcad 9.2, em vẽ capture xong rồi qua layout bị báo lỗi như gì,,,em không biết bị gì hết, xin chỉ giáo,,,,,em cám ơn nhiều..

1. XACACCUAUTO_zps1ff47ccd.png Photo by khampha2010 | Photobucket

2. xac1_zps567a0ca8.png Photo by khampha2010 | Photobucket

3. xac3_zpsb5df2aca.png Photo by khampha2010 | Photobucket

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                xin chào các bác em mới học tự vẽ orcad 9.2, em vẽ capture xong rồi qua layout bị báo lỗi như gì,,,em không biết bị gì hết, xin chỉ giáo,,,,,em cám ơn nhiều..

1. XACACCUAUTO_zps1ff47ccd.png Photo by khampha2010 | Photobucket

2. xac1_zps567a0ca8.png Photo by khampha2010 | Photobucket

3. xac3_zpsb5df2aca.png Photo by khampha2010 | Photobucket
                bạn đưa sơ đồ nguyên ly lên mình xem cho...bạn chọn sai thư viện chân cẳng rồi

Comment

• mình có board mạch in orcad đã phủ đồng, giờ mình muốn đổ mát thì phải làm lại thế nào?

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                    mình có board mạch in orcad đã phủ đồng, giờ mình muốn đổ mát thì phải làm lại thế nào?
                    Click image for larger version

Name:	b00.png
Views:	1
Size:	61.5 KB
ID:	1383355

Name:	b01.png
Size:	28.0 KB
ID:	1383356

Name:	b02.png
Size:	57.1 KB
ID:	1383357

Name:	b3.jpg
Size:	59.7 KB
ID:	1383358

Name:	b4.png
Size:	34.4 KB
ID:	1383359
                    ban làm theo các bưỡc trên nha

Comment

• cho mình hỏi muốn đi lại dây thì làm thế nào? ( dây đã đi rồi giờ muốn đi lại ý)

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                        cho mình hỏi muốn đi lại dây thì làm thế nào? ( dây đã đi rồi giờ muốn đi lại ý)
                        Đi lại dây toàn bộ hay 1 vài dây!!? Để cho tiện mình sẽ trả lời cả 2:
                        - Để đi lại toàn bộ dây, bạn vào thanh công cụ Auto--> unroute --> Board
                        - Để đi lại 1 dây nào đó bạn chọn đường dây đó và ấn phím D.

Khi sử dụng Orcad mình nghĩ bạn nên nhớ 1 số phim tắt sẽ rất tiện khi làm:
                        Phím D: xóa dây vừa đi
                        Phím F: Tự động hoàn thành đường đi dây còn giang dở (Cái này khá tiện trong trường hợp có rất nhiều đường dây song song nhau không phức tạp )
                        Phím X: đảo hướng chạy dây.
                        Phím G: Xóa đường dây đến đoạn gấp khúc trước đó.
                        Phím W: chọn kích thước đường dây.
                        Phím I/O: Phóng to/ thu nhỏ hình.

Còn nhiều phím tắt nữa nhưng trên là các phím cơ bản, dùng nó là tiện lắm rồi.

Comment

• các Bác cho em hỏi em bị lỗi này thì giải quyết thế nào ạ
                          Em xin cảm ơn ạ

Name:	Untitled.jpg
Size:	77.3 KB
ID:	1388325

Comment

• file.MAX không mở mặc định bằng LAYOUT được

chào các bạn, xin cho mình hỏi máy mình (Win 7-32) gần đây không mở được file .max một cách trực tiếp được mà phải mở Layout lên sau đó vào OPEN mới mở được.
                            Mình cũng đã thử cách click Phải-> open with.. rồi mà cũng không được.
                            có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình với. Cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi jojo1110i Xem bài viết
                              Chào bạn.
                              Lỗi này là do chức năng kiểm tra về khoảng cách giữa các đường mạch với nhau hoặc đường mạch với chân linh kiện, để tắt các vòng tròn này, bạn phải chọn đúng lớp mà phần mềm báo lỗi, cụ thể trong trường hợp của bạn, thì bạn chọn các lớp màu trắng rồi nhấp vào biểu tượng DRC(hình như là design check ruler) rồi quét toàn mạch và delete mấy báo lỗi này. tương tự các màu khác thì cũng chọn màu lớp đó rồi xóa.
                              Chúc vui và thành công.
                              Biểu tượng hình tròn có gạch chéo (ERROR TOOL) mới đúng bạn.
                              Chúc vui

Comment

• Nguyên văn bởi hnthao Xem bài viết
                                chào các bạn, xin cho mình hỏi máy mình (Win 7-32) gần đây không mở được file .max một cách trực tiếp được mà phải mở Layout lên sau đó vào OPEN mới mở được.
                                Mình cũng đã thử cách click Phải-> open with.. rồi mà cũng không được.
                                có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp mình với. Cảm ơn.
                                Bạn mới kể triệu chứng mà không nói nó báo lỗi gì thì sao hiểu được!!?

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X