Thông báo

Collapse
No announcement yet.

keo gì có thể chịu dc nhiệt độ mỏ hàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• keo gì có thể chịu dc nhiệt độ mỏ hàn

tình hình là mình lở làm chóc chân mạch đồng của main lên mình dù keo con voi dán lại. Nhưng khi mình chấm mỏ hàng chì dể hàng cái tụ điện vào thì nó lại chãy keo và lại chóc chân mạch đồng lên híc trông xấu lắm
    - các bro biết loại keo nào chịu dc nhiệt độ của mỏ hàng không? mình thấy có 1 loại keo chuyên dụng riêng để dính chặt các chi tiết điện tử chịu dc nhiệt độ cao ko chãy, nghe nói Keo UV thì phải như nó mắc wa. có loại nào rẽ tiền hơn mà vẫn dính chặt không

keo gì có thể chịu dc nhiệt độ mỏ hàn khó chãy

tình hình là mình lở làm chóc chân mạch đồng của main lên mình dù keo con voi dán lại. Nhưng khi mình chấm mỏ hàng chì dể hàng cái tụ điện vào thì nó lại chãy keo và lại chóc chân mạch đồng lên híc trông xấu lắm
    - các bro biết loại keo nào chịu dc nhiệt độ của mỏ hàng không? mình thấy có 1 loại keo chuyên dụng riêng để dính chặt các chi tiết điện tử chịu dc nhiệt độ cao ko chãy, nghe nói Keo UV thì phải như nó mắc wa. có loại nào rẽ tiền hơn mà vẫn dính chặt không

Comment

Khi hàn, bạn dùng dụng cụ nhỏ (tu vít hoặc nhíp nhỏ chẳng hạn) ấn sát chỗ bong tróc xuống, đợi mối hàn nguội một chút mới buông tay. Sau đó, dùng axeton vệ sinh mạch rồi nhỏ một chút keo 502 vào. Mạch vẫn trông rất thẩm mỹ.

Comment

Nguyên văn bởi darkloot Xem bài viết
        Nếu mà chỗ bị hư hỏng ít thì dùng tạm keo 502. còn nếu bị nhiều thì dùng keo AB loại mầu cam nhạt dán chắc hơn , nhưng hơi khó pha keo, tập pha vài lần rồi thử , cảm thấy được thì mới dán vào.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
          Khi hàn, bạn dùng dụng cụ nhỏ (tu vít hoặc nhíp nhỏ chẳng hạn) ấn sát chỗ bong tróc xuống, đợi mối hàn nguội một chút mới buông tay. Sau đó, dùng axeton vệ sinh mạch rồi nhỏ một chút keo 502 vào. Mạch vẫn trông rất thẩm mỹ.
          Cách này của anh hay quá.

Comment

hàn linh kiện trước ,xong ép mạch đồng cho sát vào ,chấm 1 tí keo con voi ,đừng cho keo nhiều quá, mạch trông vẩn đẹp.

Comment

Nguyên văn bởi darkloot Xem bài viết
              keo đó là keo chuyên dùng , nó nhanh khô và rất chắc bạn cũng có thể dùng keo epoxy cũng được
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                Nếu mà chỗ bị hư hỏng ít thì dùng tạm keo 502. còn nếu bị nhiều thì dùng keo AB loại mầu cam nhạt dán chắc hơn , nhưng hơi khó pha keo, tập pha vài lần rồi thử , cảm thấy được thì mới dán vào.
                Keo AB loại màu cam nhạc mua ở đâu zậy bán bao nhiêu 1 tuýt mình ko biết chổ nào bán ở HCM có bán loại đó, ra nói họ loại keo ab gì họ hiểu

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  keo đó là keo chuyên dùng , nó nhanh khô và rất chắc bạn cũng có thể dùng keo epoxy cũng được
                  ở HCM keo epoxy đó mua ở khu vực nào? loại gì? mà bao nhiêu 1 tuýt? bạn nói chung chung mình ko biết chổ mua

Comment

theo mình nên dùng keo A B; phải pha 2 loại chất lỏng theo tỉ lệ 1/3
                    cứ ra tiệm điện tử mua về tự pha bằng cách chấm que nhang loại 3 giọt và loại 1 giọt
                    sau khi trộn xong sẽ đổi màu sữa-muốn chắc ăn lấy 1 ít lên lưỡi lam hơ quẹt ga cho khô sau đó thử chắc thì mới bôi vào chỗ cần dán
                    chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                      keo epoxy ở đâu nó thường bán vậy anh viettien. độ kết dính cao không ạ và chiệu được nhiệt độ khoảng nhiêu ạ

Nguyên văn bởi voxztrung Xem bài viết
                      theo mình nên dùng keo A B; phải pha 2 loại chất lỏng theo tỉ lệ 1/3
                      cứ ra tiệm điện tử mua về tự pha bằng cách chấm que nhang loại 3 giọt và loại 1 giọt
                      sau khi trộn xong sẽ đổi màu sữa-muốn chắc ăn lấy 1 ít lên lưỡi lam hơ quẹt ga cho khô sau đó thử chắc thì mới bôi vào chỗ cần dán
                      chúc thành công
                      keo AB chiệu nhiệt độ cũng kém lắm. mình dùng quấn loa mà khi chơi công suất mạnh lên là nó bung ra hết trơn. khi đó dây chưa cháy mà keo bung ra hết rồi.

facebook:

Comment

Keo AB hay keo epoxy là 2 tên gọi khác nhau của cùng một họ nhà keo, gồm từ 2 loại thành phần (nên cũng còn được gọi là keo hai thành phần nữa) là "A" và "B". Khi còn ở trong các bình chứa riêng biệt thì từng loại thành phần này không bị đông cứng; phải trộn hay thứ lại với nhau thì mới đông cứng được. Tỷ lệ trộn thì tùy thành phần hóa học của từng loại keo, nên không thể nói chính xác là 1/3. Có loại tỷ lệ 1/10 (keo Nga) cũng có loại tỷ lệ là 1/1.
                        Có loại khô (đông cứng) nhanh sau vài phút, cũng có loại khô sau vài giờ.
                        Keo epoxy dòn chứ không dẻo, nên chỉ dán những nơi cố định.
                        Bạn mà dán ở đế giày thì hoặc bạn đau chân vì keo quá cứng, hoặc keo sẽ vỡ sau khi bạn đi được 1-2 hôm.
                        Keo epoxy chịu được nhiệt độ dưới 150 độ, nên người ta có thể gỡ keo bằng cách sấy nóng.

Giải quyết chỗ mạch bong như bạn manhnha11 là đơn giản và hợp lý.
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

sao ko có bác nào cho mình biết loại keo A B ấy mua ở đâu trong sg, giá bao nhiêu nhỉ
                          - có lần cũng mua cái keo gì A B có 20k mà dỏm chết dc thua cả silicon dính yếu sìu ah

Comment

Về tác giả

Collapse

darkloot Tìm hiểu thêm về darkloot

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X