Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chức năng thước đo trong Eagle!!! Help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bọn nước ngoài cũng chưa khắc phục được lỗi này đâu bạn.Lỗi này chỉ xảy ra với bản crasked mà thôi (loại free version hay license thì không gặp)
    Last edited by love_ac; 26-10-2008, 00:08. Lý do: sửa chữa

Comment

Cám ơn bác!
      Vậy bản Free thì nó bị hạn chế những gì vậy bác?

Comment

EAGLE giờ đã có bản 5.4.0 rồi nhưng chưa tìm được "thuốc".
        Mình thấy khả năng tự động đi mạch của EAGLE không được tốt. Không biết có soft nào tự động đi mạch hay hơn? Mong các bạn chỉ giáo. Thanks
        Last edited by unngan; 03-03-2009, 22:39.

Comment

Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết
          EAGLE giờ đã có bản 5.4.0 rồi nhưng chưa tìm được "thuốc".
          Mình thấy khả năng tự động đi mạch của EAGLE không được tốt. Không biết có soft nào tự động đi mạch hay hơn? Mong các bạn chỉ giáo. Thanks
          Thuốc thì mình thấy có rùi...
          Mình đã thử dùng rùi... rất tốt. không bị crash

Toàn bộ thư mục của nó ở đây.....
          tất cả các bản ***** của Eagle
          Code:
          http://www.box.net/shared/e4hk59fqyb
          Last edited by cocconden; 04-03-2009, 21:08.

Comment

Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
            Thuốc thì mình thấy có rùi...
            Mình đã thử dùng rùi... rất tốt. không bị crash

Toàn bộ thư mục của nó ở đây.....
            tất cả các bản ***** của Eagle
            Code:
            http://www.box.net/shared/e4hk59fqyb
            Gửi cho mình 1 bản được không ?
            Cai link kia không download được.

Comment

Nguyên văn bởi Steps Xem bài viết
              Cám ơn bác!
              Vậy bản Free thì nó bị hạn chế những gì vậy bác?
              Bản free có đầy đủ tính năng nhưng hạn chế về kích thước board - không lớn hơn 10 cm thế thôi.

Comment

Nguyên văn bởi apple Xem bài viết
                Bạn không nên dùng thằng này, chuối lắm. Tải PDFCreator(nhẹ hều thôi) về cài dzo chuyển thành PDF đi in vô tư,chính xác, lại tạo file rất nhanh. Chúc bạn thành công.
                Hiện nay bản 5.4 với tính năng in thẳng ra file .PDF. Chuẩn luôn.

Comment

Hiện nay bản 5.4 với tính năng in thẳng ra file .PDF. Chuẩn luôn.
                  Sao mọi người cứ phải xuất file gì gì mới in được nhỉ ? In trực tiếp được mà, chỉ cần cóp 2 file *.sch và *.brd đi in là ok ngay.Đem 2 cái file ấy ra nhỡ may phát hiện chỗ sai còn sửa kịp thời được.Nhưng yêu cầu là quán in phải cài Eagle (Version cao hơn có thể mở được version thấp hơn).Mà nếu không mình copy luôn các file chạy của eagle trong ổ C kèm theo cái license.key và installcode là không có vấn đề gì.Máy quán in không phải cài gì cả.

Comment

Bản free có đầy đủ tính năng nhưng hạn chế về kích thước board - không lớn hơn 10 cm thế thôi.
                    Tớ bổ xung thêm vài điểm nữa.Khi move linh kiện chỉ có thể đặt vào trong bo mà không thể đặt chỗ khác được nên rất khó khăn trong việc sắp xếp linh kiện khi số linh kiện vừa đủ để xếp trong bo.Việc đăng kí Eagle tương đối dễ dàng nên sở hữu 1 bản Eagle đủ chức năng là việc không hề khó.

Comment

Hic! File hướng dẫn Eagle 3D toàn tiếng Anh. Mà cái 3D này chỉ dùng để nghịch cho hay thì được ( Ví dụ: thuyết trình, báo cáo...) chứ thực ra không cần thiết.Vì lúc vẽ boar thì mình cũng thừa sức hình dung được hình dngs và vị trí của linh kiện rồi! Nhưng nếu bác nào có File 3D tiếng Việt thì Post lên cho anh em tham khảo nhá.

Comment

Nguyên văn bởi sakura_utehy Xem bài viết
                        Hic! File hướng dẫn Eagle 3D toàn tiếng Anh. Mà cái 3D này chỉ dùng để nghịch cho hay thì được ( Ví dụ: thuyết trình, báo cáo...) chứ thực ra không cần thiết.Vì lúc vẽ boar thì mình cũng thừa sức hình dung được hình dngs và vị trí của linh kiện rồi! Nhưng nếu bác nào có File 3D tiếng Việt thì Post lên cho anh em tham khảo nhá.
                        Xem chữ ký của tui nha....
                        Hứong dẫn tiếng việt....
                        Chả có chưong trình nào mà người viết ra không có ích.... Eagle3D đựoc viết ra để người thiết kề pcb dễ hình dung hình dạng thực tế của nó (tuy có một vài linh kiện ko có sẵn).... nhưng nói chung trong các chương trình nói về mô phỏng dạng 3D thì Eagle3D là tui khoái nhất....xuất ra đúng y chang với bên ngoài...

Comment

làm thế nào để vẽ 1 hình tròn trong eagle vậy các pro?

Comment

Nguyên văn bởi ngocanhtda Xem bài viết
                            làm thế nào để vẽ 1 hình tròn trong eagle vậy các pro?
                            Làm thế này này :
                            Chọn lệnh Circle,đặt chuột vào vị trí tâm đường tròn, kick chuột để đặt tâm,di chuột ra vị trí khác để được đường tròn cần vẽ,kick chuột cái nữa là xong.
                            Attached Files

Comment

bạn ơi cho minh hỏi chút nha:làm thế nào để vẽ 1 đường tròn trong eagle thế?

Comment

cám ơn bạn nhiều nha!

Comment

Về tác giả

Collapse

cocconden Đang thất nghiệp Tìm hiểu thêm về cocconden

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X