Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh ko tim duoc led ma trix o ban 5.6. anh em chi giup voi. minh tim ki cac tu khoa led, dislay, matrix rui ma ko duoc. anh em nao co ban eagle nao co ma trĩ 8.8 cho minh voi. gui vao maik cho minh nhe.
    ruato2508@gmail.com

Comment

• Tình hình là mình cũng chưa tìm thấy. Có datashet ko vứt đây mình tạ mới cho.

Comment

• 5' với một datasheet là có ngay. Kể cả 16x16 cũng đc
        Thích nghe tụ nổ !
        Thích xem nổ tụ !

Comment

• Cho mình hỏi các bạn một chút nhé:EAGLE 5.6 có tự thiết kế được board khi đã có sơ đồ nguyên lý không? cách làm như thế nào?

Rất mong sự giúp đỡ của mọi người .

Thanks all !!!!
          Telephone number : 098H882372
          YM:

Comment

• Nghĩa là sao nhỉ ? Vẽ cái sơ đồ nguyên lí rồi nó tự cho ra cái bo hay thế nào ?

Comment

• cho mình hỏi cách chỉnh lại vị trí chân linh kiện trong sơ đồ nguyên lí với!

Comment

• Nguyên văn bởi bitrum Xem bài viết
                cho mình hỏi cách chỉnh lại vị trí chân linh kiện trong sơ đồ nguyên lí với!
                Bạn có thể nói rõ hơn không ? Có nghĩa là có một linh kiện tạo sẵn và bạn muốn thay đổi vị trí chân của nó ?

Comment

• đúng vậy, vd mình lấy IC NE555 trong thư viện, chân 6 nằm phía trên chân 7, giờ mình muốn đổi vị trí lại, chân 7 lên trên, chân 6 xuống dưới

Comment

• Em xin hỏi Có công ty nào làm về điện tử FPGA hoặc Hệ nhúng nào dùng eagle không ạ?
                    NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• Nguyên văn bởi bitrum Xem bài viết
                      đúng vậy, vd mình lấy IC NE555 trong thư viện, chân 6 nằm phía trên chân 7, giờ mình muốn đổi vị trí lại, chân 7 lên trên, chân 6 xuống dưới
                      Linh kiện đó người ta đã nghiên cứu Symbol sao cho dễ vẽ Schematic nhất. Muốn thay đổi lại bạn có thể tạo Symbol khác cho nó.

Comment

• Nguyên văn bởi congdatquan Xem bài viết
                        Em xin hỏi Có công ty nào làm về điện tử FPGA hoặc Hệ nhúng nào dùng eagle không ạ?
                        Eagle là chương trình để thiết kế PCB , không hỗ trợ lập trình và mô phỏng FPGA, nhúng. Còn nếu bạn muốn dùng nó để thiết kế thì đó là do bạn

Comment

• Xin hỏi về cách tạo khung bản vẽ kỹ thuật Schematic trong Eagle. Tôi đã tìm khá lâu mà không thấy chỗ thiết đặt cái này, Cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi ngoctuong Xem bài viết
                            Xin hỏi về cách tạo khung bản vẽ kỹ thuật Schematic trong Eagle. Tôi đã tìm khá lâu mà không thấy chỗ thiết đặt cái này, Cảm ơn!
                            Tại cửa sổ Schematic chọn :
                            Add / Frames.

Comment

• CÓ FILE hưỡng dẫn 3D ko bạn
                              Last edited by phuocdaica; 01-11-2010, 01:28.

Comment

• Nguyên văn bởi phuocdaica Xem bài viết
                                CÓ FILE hưỡng dẫn 3D ko bạn
                                bạn có thể xem thêm về cách tạo 3D ở đây hoặc là bạn có thể vào Google tra... có rất nhiều bài viết liên quan về vấn đề mô phỏng 3D cho Eagle

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X