Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp em về phần autoroute với! Sao em chạy autoroute thì chỉ có linh kiện bình thường là nó route thôi, còn linh kiện smd thì nó ko route. Giúp em với! Thx!

Comment

• Nguyên văn bởi kaszuky Xem bài viết
      Ai giúp em về phần autoroute với! Sao em chạy autoroute thì chỉ có linh kiện bình thường là nó route thôi, còn linh kiện smd thì nó ko route. Giúp em với! Thx!
      - Khi autoroute thì chọn cả lớp top, đồng thời cho hiển thị lớp số 1 trong viewer lên.
      - Eagle đi auto rất kém nếu dùng nó để bo mạch thì tốt nhất là bạn đi bằng tay.
      Attached Files
      Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt.
      Nhìn tương lai lạnh buốt sống lưng.
      Y!M: nhamdtk4.

Comment

• bác nào có hướng dẫn sử dụng post lên cho anh em tham khảo chút!

Comment

• Nguyên văn bởi bitrum Xem bài viết
          đúng vậy, vd mình lấy IC NE555 trong thư viện, chân 6 nằm phía trên chân 7, giờ mình muốn đổi vị trí lại, chân 7 lên trên, chân 6 xuống dưới
          Bạn có thể thay đổi rất nhanh
          Mở file *.lbr có chứa con IC NE555 rồi chỉnh lại chân -> save and update -> xong
          Chúc bạn thành công
          0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
          ||
          PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

• Nguyên văn bởi huyhlsy Xem bài viết
            bác nào có hướng dẫn sử dụng post lên cho anh em tham khảo chút!
            bạn tìm trong luồng này đi....có đó

Comment

• Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
              bạn tìm trong luồng này đi....có đó
              Ai có nhiều việc lắp ráp bo mạch cho mình tham gia với mình đang thất nghiệp có thể gửu vào mal:vanlinhcpqn@yahoo.com.vn

Comment

• ACE cho hỏi có cách nào để thay đổi độ lớn đường bus board trong Eagle không? (V5.4.0)

muốn thay đổi đường Bus ta kích nút phải lấy properties rồi thay đổi nó!

Comment

• Có ai biết cách thay đổi Hình dạng drill (lỗ khoan) trong Eagle ko ? Mặc định nó là đường tròn àh.

Comment

• Cho mình hỏi vẽ mạch xong rồi khi đi in thì chọn cỡ nào cho đúng? Chọn 100% mà in xong bé tí ko vừa chân IC.

Comment

• Đây là bản 5.11 nè! Anh em tải về dùng
                      http://www.mediafire.com/?a87971k0j1qyyuc

Comment

• Nguyên văn bởi trannamdt1 Xem bài viết
                        Cho mình hỏi vẽ mạch xong rồi khi đi in thì chọn cỡ nào cho đúng? Chọn 100% mà in xong bé tí ko vừa chân IC.
                        không cần chọn gì hết...eagle từ ver 5.xxx đã tích hợp tính năng in PDF rùi...bạn chỉ cần dùng tính năng này xuất board ra dạng PDF rùi đi in là ok...quan trọng là ở chỗ in họ chỉnh tỉ lệ thui...để nguyên tỉ lệ 100% là ok

Comment

• Có thể add thêm phong chữ vào EAGLE 5.10 ko các bác hoặc có cách nào để đưa một file ảnh vào ko?
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            Có thể add thêm phong chữ vào EAGLE 5.10 ko các bác hoặc có cách nào để đưa một file ảnh vào ko?
                            Font chữ thì không có thấy.... nhưng nhập ảnh vào thì có thấy... bạn gõ lệnh RUN --> và chọn file import-bmp.ulp ---> chọn ảnh và chỉnh kích thước , màu là ok

Comment

• Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
                              Font chữ thì không có thấy.... nhưng nhập ảnh vào thì có thấy... bạn gõ lệnh RUN --> và chọn file import-bmp.ulp ---> chọn ảnh và chỉnh kích thước , màu là ok

anh ơi hướng dẫn rõ một tý dc ko?
                              cụ thể là nó load file ảnh lớn bao nhiêu thì hết cỡ mà load vào phần pcb dc ko anh,e làm thử rồi mà sao nó ko nhận,em xài eagle 5.10
                              cảm ơn anh đã trả lời!
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

• em đang vẽ mạch dùng điều khiển matrix 8x8 dùng phần mền eagle 5.1.0
                                nhưng em không biết cách lấy matrix như thế nào
                                bác nào biết chỉ em với

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X