Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi là em đang vẽ mạch led 7 đoạn dùng con 74hc164 nhưng lạ 1 điều con này ko có chân số 7 để nối GND và chân số 14 để nối với chân 9 nối với Vcc, con 7447 chân 16 nối với Vcc và 8 nối với GND. làm sao thêm chân cho nó đây mấy anh?
    Last edited by frozeart; 04-10-2012, 11:48.

Comment

• Nguyên văn bởi frozeart Xem bài viết
      cho em hỏi là em đang vẽ mạch led 7 đoạn dùng con 74hc164 nhưng lạ 1 điều con này ko có chân số 7 để nối GND và chân số 14 để nối với chân 9 nối với Vcc, con 7447 chân 16 nối với Vcc và 8 nối với GND. làm sao thêm chân cho nó đây mấy anh?
      Bạn dùng lệnh Invoke(phía trái) chọn linh kiện -->chọn P--> OK sẻ hiện chân nguồn.

Comment

• mấy anh kiểm tra dùm em tại sao em vẽ xong sche rồi khi qua layout thì vài chân của 2 con 7447 và 74164 không có dây nối tới em đã kiểm tra rất kĩ rồi mà không biết tại sao led7.rar

Comment

mấy anh kiểm tra dùm em tại sao em vẽ xong sche rồi khi qua layout thì vài chân của 2 con 7447 và 74164 không có dây nối tới em đã kiểm tra rất kĩ rồi mà không biết tại sao led7.rar
          Bạn nối dây bằng lệnh nào ? Wire ? Bạn kiểm tra bằng lệnh Show ?

Comment

• Muốn tạo một khe chiều ngang 1mm, dài khoảng 10mm thì làm thế nào anh em nhỉ?
            * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
            * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Bạn nối dây bằng lệnh nào ? Wire ? Bạn kiểm tra bằng lệnh Show ?
              em nối dây = lệnh wire đã kt drc rồi 0 error, 0 warning mà chả biết sao vẫn bị nữa. Anh down cái file em để ở trên kt dùm em nha

Comment

em nối dây = lệnh wire đã kt drc rồi 0 error, 0 warning mà chả biết sao vẫn bị nữa. Anh down cái file em để ở trên kt dùm em nha
                Cậu kiểm tra thử bằng lệnh Show xem, đảm bảo là chưa nối. Mà đúng ra người ta phải nối dây bằng lệnh Net.

Comment

Đây nè cha nội :Click image for larger version

Name:	PCB.PNG
Views:	1
Size:	67.7 KB
ID:	1367728 vẻ phát thảo cho Đaị ca luôn.
                  phóng to schematic lên xem lại các đường dây vào chân 2 IC.

Comment

• Chân thành cảm ơn 2 anh sonmai và duong_act đã bỏ chút thời gian giúp đỡ em.

Comment

Chân thành cảm ơn 2 anh sonmai và duong_act đã bỏ chút thời gian giúp đỡ em.
                      Khách sáo dữ zậy bạn. Cứ kich thanks là được, bọn mềnh hiểu mà

Comment

• Có bảng Eagle 6.3.0 đây (phải có tải khoảng hoặc đăng ký mới nha, cái này củng dể, nhanh lên coi chừng bị xóa)
                        CadSoft Eagle Professional 6.3.0_full.rar - 4shared.com - online file sharing and storage - download

Comment

• only patch
                          CadSoft Eagle Professional 6.3.0.zip

Comment

• Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
                            only patch
                            [ATTACH]53386[/ATTACH]
                            Bản 6.3.0 có thêm cái gì mới không các bạn? Hay chỉ sửa lỗi của bản trước vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
                              Bản 6.3.0 có thêm cái gì mới không các bạn? Hay chỉ sửa lỗi của bản trước vậy?
                              Vẩn là bản sửa lổi và thêm vài lk.

Comment

• Nguyên văn bởi sonmai Xem bài viết
                                Vẩn là bản sửa lổi và thêm vài lk.
                                anh ơi thêm những linh kiện nào mới vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X