Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có update thêm hơn 3MB linh kiện, kha khá đây.

Comment

Có bác nào biết thay đổi độ rộng của chân hàn ( pad) không vậy? In ra thấy độ rộng chân hàn (pad) nhỏ quá sợ khi ủi (là) không dính vào board rồi đến khoan lổ thì không còn gì? Lổ khoan ( drill) thì thay đổi trong change phải không?Sao mình vào change rùi click vào đối tượng vẫn không có gì thay đổi?Thankfor read!

Comment

Đây là cách thủ công tôi vẫn hay làm : Vào Via chọn thông số bê ngoài cho via.
        Chọn kiểu Via ( hình vuông , hình tám cạnh , hình tròn)
        Diameter : Độ rộng bên ngoài
        Drill : Độ rộng lỗ khoan

Sau đó click ra vùng trống ta thu được các Via. Move các Via này trùng vào chân linh kiện.
        Last edited by duong_act; 23-01-2010, 12:06.

Comment

có bác nào có kinh nghiệm không? Nếu làm mạch nhỏ nhỏ thì đã vài chục ( <100) cái pad rồi! Nếu mạch lớn hơn thì click and click sao! hihi

Comment

Nguyên văn bởi Pamkin Xem bài viết
            có bác nào có kinh nghiệm không? Nếu làm mạch nhỏ nhỏ thì đã vài chục ( <100) cái pad rồi! Nếu mạch lớn hơn thì click and click sao! hihi
            Trên board có nhiều linh kiện và ta chỉ muốn 1 số trong nó có chân to ra. Và một số đó do mỗi người chọn nên thường nó không hỗ trợ chức năng này. Vì nếu bạn muốn chọn một trong số linh kiện đó thì phải click chuột để chọn, nó cũng giống với click để đặt Via thôi.
            Last edited by duong_act; 25-01-2010, 17:56.

Comment

Cho mình hỏi thêm cái này nữa? Khi mình muốn in nhiều mạch in nhỏ ( khác nhau hoặc giống nhau) trong cùng 1 khổ giấy A4 ( cho tiết kiệm) thì làm như thế nào vậy? Thank for read! ^^

Comment

Cho mình hỏi thêm cái này nữa? Khi mình muốn in nhiều mạch in nhỏ ( khác nhau hoặc giống nhau) trong cùng 1 khổ giấy A4 ( cho tiết kiệm) thì làm như thế nào vậy? Thank for read! ^^
                Sử dụng chức năng Copy của EAGLE để đưa các board của các bản vẽ riêng rẽ vào trong 1 board. Sau đó tin trực tiếp hoặc Creat PDF thì tùy nhưng tỉ lệ dễ dàng là 100%.

Comment

Sử dụng chức năng Copy của EAGLE để đưa các board của các bản vẽ riêng rẽ vào trong 1 board. Sau đó tin trực tiếp hoặc Creat PDF thì tùy nhưng tỉ lệ dễ dàng là 100%.

Oạch. Chết rồi , mới phát hiện ra lỗi EAGLE 5.7.0 là không còn chức năng Creat PDF nữa. Các bác có gặp vậy không ?

Comment

Dùng thư viện

Cho mình hỏi sao mình dùng bản Eagle 4.6 thì lúc ADD linh kiện thì tất cả thư viện của Eagle đều đc add vô rồi. Còn bản 5.6 thì mình phải use từng thư viện mới có!
                    Vậy do Ealge hay do mìh chỉnh sai vậy?
                    Mong các bác giải đáp dùm mình
                    Thanks!

Comment

• Do bác chỉnh sai rồi.
                      Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                      Oạch. Chết rồi , mới phát hiện ra lỗi EAGLE 5.7.0 là không còn chức năng Creat PDF nữa. Các bác có gặp vậy không ?
                      EAGLE 5.7.0 vẫn Creat được PDF nhưng nó đặt chỗ khác.

Comment

• anh em nào có tài liệu hướng dẩn sử dụng eagle ko ? cho em cai link với !! em mới học eagle nên rất cần tài liệu dể hiểu sâu hơn

Comment

• em có thắc mắc
                          nếu vẽ PCB linh kiện SMD thì trong egale mình chỉnh gird bao nhiêu là hợp lý ah

b.r

Comment

• Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
                            em có thắc mắc
                            nếu vẽ PCB linh kiện SMD thì trong egale mình chỉnh gird bao nhiêu là hợp lý ah

b.r
                            Thường để Gird có độ lớn là ước hoặc bội của inch ( vì thường các linh kiện kích thước chuẩn là inch)

Có thể là 0.05 (default) hoặc 0.025, 0.0125, 0.01... có nghĩa là sao cho các chân của SMD nằm trên đường của Gird. Bạn đã biết với EAGLE . Ví dụ hình dưới để Gird là 0.0125.
                            Attached Files

Comment

• em định vẽ với linh kien 0805 thì chỉnh girb bao nhiêu là vừa đẹp ah

b.r

Comment

• Nó trong mục nào hả bạn ?

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X