Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch này thiết kề bằng phần mềm gì vậy các bác???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch này thiết kề bằng phần mềm gì vậy các bác???

Em đang dùng Orcad thấy cũng được, nhưng vừa rồi lên 4rum thấy có cái mạch của anh Nguyễn Đình Văn đẹp quá mà không biết nó được vẽ bằng phần mềm gì?? Nhất là các đường mạch chỗ to chỗ nhỏ rất hợp lý( trong Orcad hình như ko vẽ được như vậy, tức là các net cứ đồng nhất một kích thước, mình có làm cho chỗ to chỗ nhỏ thì cái điểm phân cách nhìn nó cứ "sao sao ý") đây: em có post lên 2 cái mạch, các bác tham khảo rồi cho em biết cái mạch này vẽ bằng phần mềm gì nhé, em sẽ về nhờ thằng bạn kiếm hộ, cám ơn các bác trước.
    Attached Files

Nguyên văn bởi denta_victor Xem bài viết
    Em đang dùng Orcad thấy cũng được, nhưng vừa rồi lên 4rum thấy có cái mạch của anh Nguyễn Đình Văn đẹp quá mà không biết nó được vẽ bằng phần mềm gì?? Nhất là các đường mạch chỗ to chỗ nhỏ rất hợp lý( trong Orcad hình như ko vẽ được như vậy, tức là các net cứ đồng nhất một kích thước, mình có làm cho chỗ to chỗ nhỏ thì cái điểm phân cách nhìn nó cứ "sao sao ý") đây: em có post lên 2 cái mạch, các bác tham khảo rồi cho em biết cái mạch này vẽ bằng phần mềm gì nhé, em sẽ về nhờ thằng bạn kiếm hộ, cám ơn các bác trước.
    Theo em biết thì cái này vẽ bằng orcad mà.
    Nếu không đúng anh có thể thử Altium protel hoặc proteus ở phần vẽ layout.
    Còn Eagle chắc không phải đâu.

Comment

Có file gốc mới biết chắc ăn được. Nhưng theo hình thì hình như là dùng orcad đó

Comment

Có thể dùng phần mềm Orcad vẽ được giống như mạch này.
        Còn muốn biết chính xác tác giả vẽ bằng phần mềm nào thì hỏi trực tiếp Mod nguyendinhvan.

Comment

cám ơn các bác nhé, nhưng sao ông NDV lại đổ đồng được lắm net thế nhỉ( giả sử như nó được thiết kế bởi Orcad?). Em trình độ còn non kém ko hiểu chỗ này lắm?

Comment

cái món này thì sau khi vẽ mạch xong thay vì bạn xổ cái list xuống nó có kiểu đổ đồng thì đừng chọn mà chọn kiểu vẽ bằng tay. cứ thế mà vẽ vời theo ý muốn là nó ra đường to đường nhỏ liền ahn

Comment

cái này hình như ko phải vẽ bằng orcad đâu. ko biết có phải bằng corel hay ko nhỉ.? tại thấy mấy chỗ vẽ mạch cũng thường xài thằng này để vẽ.

Comment

Vẽ tay Polygon hoặc Region từng đường một. Cái này làm đơn giản trong Altium. Orcad hay Altium đều làm được.
                Attached Files
                n
                ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Cái đó vẽ bằng Sprint layout đấy, đuôi file là "*.lay". Không tin thì xin tác giả cái file demo mà xem. Để vẽ các đường mạch tùy ý dùng chức năng "Zone" là có thể có các đường mạch theo hình ý thích.

ATMega8=18K; ATMega16=45K; ATMega32=70K...

Comment

Nguyên văn bởi ozozoz Xem bài viết
                    Cái đó vẽ bằng Sprint layout đấy, đuôi file là "*.lay". Không tin thì xin tác giả cái file demo mà xem. Để vẽ các đường mạch tùy ý dùng chức năng "Zone" là có thể có các đường mạch theo hình ý thích.
                    Mạch này vẽ bằng Orcad sau đó mở bằng Altium nên bị báo lỗi xanh đấy bạn thử đi rồi thấy

Comment

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
                      Theo em biết thì cái này vẽ bằng orcad mà.
                      Nếu không đúng anh có thể thử Altium protel hoặc proteus ở phần vẽ layout.
                      Còn Eagle chắc không phải đâu.
                      Cái này EAGLE vẽ được, EAGLE có thể vẽ được tất cả các kiểu đường mạch với hình dạng và độ rộng bất kì.Nhưng nhìn kĩ cái mạch này thì có một số dấu vết không giống EAGLE cho lắm.

Comment

Thanks tất cả các bác, quên, em cũng đang dùng Sprint Layout và đúng là nó có chức năng Zone mode. Có điều vẽ cái bằng cái thằng S.L này thì cần đến sự liên tưởng rất cao, bởi nó vẽ theo kiểu p to p mà, ko schematics gì cả. e muốn hỏi các bác là trong Orcad CÓ CHỨC NĂNG ZONEMODE KO, SỬ DỤNG CHỨC NĂNG NÀY NHƯ THẾ NÀO ?
                        Mạch bác "thanhfdc" đẹp quá đi, nhìn pro lắm.

Comment

Cái này bạn vào octable/couper place/ rui bạn cứ vẽ polygon thì sẽ ra theo ý của bạn! Còn đường net thì bạn chọn công cụ vẽ nét rồi bạn chọn đường nhấn nút W, change thông số thì muốn to nhỏ cỡ nào cũng được mà! Nghề điện tử _ giống như ăn chơi _-->lắm công phu ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

denta_victor Tìm hiểu thêm về denta_victor

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X