Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi eprom_v Xem bài viết
    chào các anh em ai có thể vui lòng gửi cho mình phần mềm vẽ mạch Proteus ko .
    bạn cho cái Email mình Send cho

Search trên gu gồ rất nhiều mà
    [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• Hi, có bác nào biết tăng đường kính lỗ khoan từ 0.6 lên 0.8 không ?

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        Hi, có bác nào biết tăng đường kính lỗ khoan từ 0.6 lên 0.8 không ?
        ý bác là sao
        Nếu bác muốn tăng kích thước lỗ via
        thì chọn Round Through-hole Pad Mode
        chọn lõ via to hay nhỏ tùy bác
        [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• Các bác cho em hỏi chút: Có cách nào cho tất cả các led (hay ic) thay đổi kiểu chân theo ý mình không ? Chọn từng chân oải quá!

Comment

• có bác nào biết trong proteus 7.6 làm thế nào để làm to, nhỏ nhiều chỗ khác nhau tcuar đuòng mạch in không ví dụ thế này nè
            Click image for larger version

Name:	123.JPG
Views:	2
Size:	86.1 KB
ID:	1374173

Comment

• giup em với.em dung layout không tìm dc chân led_1 va ic 40 chan con40a_7 tòan báo lỗi thôi.không thể tìm dc chân lkien.em mới học orcad

Comment

• em đang cần con c1815 nhưng ko có trong lib proteus phải làm sao hả các bác..ai bik giúp giùm với

Comment

• Nguyên văn bởi khanhhuy18 Xem bài viết
                  em đang cần con c1815 nhưng ko có trong lib proteus phải làm sao hả các bác..ai bik giúp giùm với
                  Nếu cần thì tự tạo linh kiện, nếu không thì sử dụng con tran npn là được hoặc dùng 3904,..
                  VNATR Forum:

Comment

• ae cho minh xin pm proteus+key....tim hoai khong ra...ver nào củng dược

Comment

• Chào mọi người. Mình có thắc mắc trong lúc vẻ mạch in bằng proteus là lúc chuyển từ mạch nguyên lý qua mạch in, các con led thì không có nhưng củng chuyển được rồi, riền con biến trở( giải sử là b32k130) thì k biết chuyển như thế nào? Ai biết cách hướng dẩn với ạ. Hoặc nếu không có thể thay tạm nó bằng một con trở dk (res) được k?
                      xong lúc hàn thay nó bằng biến trở có dk k nhỉ?

Comment

• Chào mọi người. E có thắc mắc trong lúc vẻ mạch in bằng proteus là lúc chuyển từ mạch nguyên lý qua mạch in, các con led thì không có nhưng củng chuyển được rồi, riền con biến trở( giải sử là b32k130) thì k biết chuyển như thế nào? Ai biết cách hướng dẩn với ạ. Hoặc nếu không có thể thay tạm nó bằng một con trở dk (res) được k?
                        xong lúc hàn thay nó bằng biến trở có dk k nhỉ? ??
                        còn mấy cái buton nửa ạ?
                        Mong mọi người chỉ dùm

Comment

• E đọc bài của a lee đang mừng vì sắp giải quyết dk vấn đề thì tìm con con-h4 k thấy. Mày mò mải thì tìm dk conn-h4. Hì hì

Comment

• A lee ơi e hỏi nếu thay button bằng conn-h4 trong sơ đồ nguyên lý thì nối chân vào như thế nào ạ? .E củng mới học proteus nên củng k biết nhiều nhưng e nối 2 chân cho button còn conn-h4 thì e chẳng biết nối vào đâu?.

Comment

• Nguyên văn bởi Lee Xem bài viết
                              Mình có trình bày vấn đề này ở luồng Vẽ mạch bằng Proteus.

Hầu hết các Device trong Isis mà phần mô tả ghi là ACTIVE thì không thể link nó sang ARES được.
                              Lí do bên Ares không hiểu là cái Button (ACTIVE) chỉ phục vụ cho mô phỏng, không có footprint. Như vậy bạn cần phải tạo footprint cho Button. Lưu ý là khi vẽ sơ đồ nguyên lý bạn cần thay thế cái button của bạn bằng một device khác, ví dụ: mình thường lấy CON-H4 vì button thông thường có 4 chân. Sau đó bạn tạo footprint của nó trong ARES như hướng dẫn ở luồng trên, khi vẽ mạch in thì bạn thay thế CON-H4 bằng footprint bạn vừa tạo.
                              Chúc bạn thành công.
                              A lee ơi e hỏi nếu thay button bằng conn-h4 trong sơ đồ nguyên lý thì nối chân vào như thế nào ạ? .E củng mới học proteus nên củng k biết nhiều nhưng e nối 2 chân cho button còn conn-h4 thì e chẳng biết nối vào đâu?.

Comment

• Nguyên văn bởi kecapmattrag Xem bài viết
                                A lee ơi e hỏi nếu thay button bằng conn-h4 trong sơ đồ nguyên lý thì nối chân vào như thế nào ạ? .E củng mới học proteus nên củng k biết nhiều nhưng e nối 2 chân cho button còn conn-h4 thì e chẳng biết nối vào đâu?.
                                Hi vọng bài viết của mình có ích cho bạn

nó có chữ "ACTIVE"
                                bây h bạn hãy mở ARES lên
                                - Cái "button" này có kích thước là 6 x 6mm bạn dùng "Dimension Mode" vẽ 2 đường mũi tên tương ứng kích thước 6mm tương ứng 236.22th không cần chính xác vẽ lấy 225th là đc

- Sau đó dùng "2D Gaphicsbox Mode" vẽ 1 hình vuông = 2 cái mũi tên đó

- Thêm cho nó 4 cái lỗ "VIA" ở đây kích thước lõ lên chọn là 90-50 sau đó đánh số thứ tự cho nó từ 1 đến 4 = cách kichs kép chuột trái vào cái lỗ cần đạt số cho nó bảng "Edit Single Pin" hiện lên tất cả thông số để nguyên điền số 1 vào ô "Number" tiến hành điền lần lượt tới 4

công việc điền số hoàn tất tiến hành giữ chuột trái kéo cho nó 1 dường bao xung quanh cái hình vừa vẽ

- Chuột phải chọn "Make Package"

hộp thoại "Make Package" hiện lên

bạn điền đầy đủ tên - nơi lưu nó vào Sau đó kích vào "3D Visualization" điền vào đó cái hình 3D cho nó
                                các thông số sau
                                "COLOUR=(20,20,20)
                                MINHEIGHT=0
                                MAXHEIGHT=3"
                                Vậy là sau này khi mô phỏng 3D trông nó rất đẹp

sau khi đã xong mọi việc đừng quên nhấn OK
                                - Khi đã hoàn tất bạn có thể vào "Package Mode" và gọi nó ra
                                # Vậy là xong phần "ARES"
                                Bây h dến "ISIS"
                                - Như ở trên bạn vào "Component Mode" và gọi cái "SW-DPST" ra
                                -Chuột phải chọn "Packging Tool"

cửa sổ hiện lên chọn "Add" cửa sổ "Pick Packages" hiện lên gó tên cái Button vừa vẽ vào ô "Keywords" mình vừa đặt tên nó là " SW-BUTTON"
                                Nó đây rồi nhớ "OK" nhá
                                - sau khi ok nó tự động trở lạ ô "Package Devicce" bây h đã nhìn rõ rành PCB của cái Button bạn tiến hành điền lần lượt các thông số vào Ô chữ "A"

Hai chân "COM1 và COM2" bên ISIS tương ứng với chân 1 và 2 bên ARES còn lại tương tự

sau khi điền xong nhấn "Assign Packages" vậy là xong cái SW đã có PCB không tin bạn vào "Design Explorer" mà xem

Bài viết kết thúc
                                - Nhớ chia sẻ cho AE
                                - Chúc bạn thành công "=============>
                                Last edited by known; 02-05-2013, 01:58.
                                Lý Thuyết Và Thực Hành
                                Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X