Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em nghe nói là phần mềm proteus có hổ trợ vẽ hình 3D cho linh kiện từ một phần mềm đồ họa nào khác ở bên ngoài rồi sau đó xuất vào proteus??? không biết là có hay không??
    Và anh nào biết cách vẽ 3D linh kiện trong Proteus không? Những cái hình đơn giản như vuông, tròn, chữ nhật thì em biết rồi, Ý em hỏi là vẽ giông như thật một chút, kích thước chính xác!
    Em xin cảm ơn!

Comment

• Ở phần Zone Mode (đổ đồng) bạn chọn phải chuột vào lớp đồng => Chọn Edit Properties => Tại mục Clearance bạn có thể tăng giảm khoảng cách giữa lớp đồng với dây 1 cách tùy ý
      vanduc0211@gmail.com

Comment

• mấy bạn thử giúp mình vẽ cái mạch này với , mình gặp rắc rối ở chỗ hai con led 7 đoạn ! add sơ đồ chân zô rồi mà ko nhảy qua mạch in đc!
        send qua gmail dùm mình nhé ! ngochuucf1993@gmail.com
        thank all !

design.rar

Comment

• Nguyên văn bởi ngochuucf Xem bài viết
          mấy bạn thử giúp mình vẽ cái mạch này với , mình gặp rắc rối ở chỗ hai con led 7 đoạn ! add sơ đồ chân zô rồi mà ko nhảy qua mạch in đc!
          send qua gmail dùm mình nhé ! ngochuucf1993@gmail.com
          thank all !

design.rar
          mi9nh nghĩ bạn lên kiểm tra lại tro\ng ARes của bạn đã có con led 7 này chưa
          [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• chào bạn !
            mình đã kiểm tra rùi và đã add chân cho led 7 đoạn như hình vẽ nhưng khi mình chuyển sang vẽ mạch in thi không có hai con led 7 đoạn . bạn nào rảnh thì vẽ dùm mình với mình đang cần gấp lém
            tks!

Comment

• bạn gửi cho mình cai hình và thông số con led cua bạn để coi co giup đc gi không
              nhân tiện cho minh xin cai file HEX đc không

Comment

chào bạn !
                mình đã kiểm tra rùi và đã add chân cho led 7 đoạn như hình vẽ nhưng khi mình chuyển sang vẽ mạch in thi không có hai con led 7 đoạn . bạn nào rảnh thì vẽ dùm mình với mình đang cần gấp lém
                tks!

Bạn xem có phải thế này không nhé

nhớ cảm ơn đấy nhé
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi tuananh_1985 Xem bài viết
                  Bạn xem có phải thế này không nhé

nhớ cảm ơn đấy nhé
                  cám ơn bạn nhiều !
                  nhưng mà khi thi công theo mạch in của bạn thì con led 7d thứ nhất ( tức con chục ) sẽ đứng sau con led thứ 2( led đơn vị ),bạn thử design lại dùm mình nhé ^^

Comment

cám ơn bạn nhiều !
                    nhưng mà khi thi công theo mạch in của bạn thì con led 7d thứ nhất ( tức con chục ) sẽ đứng sau con led thứ 2( led đơn vị ),bạn thử design lại dùm mình nhé ^^
                    Bạn xem lai ok chưa khoảng trống dưới nút nhấn bạn lên thiết kế thêm cái gì vào đó
                    Attached Files

Comment

• chuẩn rùi bạn ^^ tks

Comment

chuẩn rùi bạn ^^ tks
                        thiết bị kô cần nắn lọc gi ak

Comment

• cho mình hỏi: khi mình đặt 1 linh kiện trong ISIS thì tên linh kiện nó có dấu ?
                          Ví dụ như đặt điện trở thì nó ra R? đặt con thứ 2 nó cũng R? chứ không phải là R1, R2
                          Click đúp vào sửa thì cũng được mà mất công quá, ai biết sửa lỗi này ko ?

Comment

• Cái tên này là do bạn đặt thôi,nếu muốn đổi thì bấm đúp vào linh kiện,rồi đặt tên theo ý muốn,Proteus vẫn hay bị lỗi như vậy mà
                            vanduc0211@gmail.com

Comment

• thử dung tina 7 hoặc isis 7 profeshion xem dễ hơn đó

Comment

• Nguyên văn bởi ttd2506 Xem bài viết
                                cho mình hỏi: khi mình đặt 1 linh kiện trong ISIS thì tên linh kiện nó có dấu ?
                                Ví dụ như đặt điện trở thì nó ra R? đặt con thứ 2 nó cũng R? chứ không phải là R1, R2
                                Click đúp vào sửa thì cũng được mà mất công quá, ai biết sửa lỗi này ko ?
                                theo mình biết khi lấy các con điện trở thì proteus sẽ tự đặt thứ tự cho LK vì vậy khi vẽ bạn phải xác định khối nào vẽ trước khối nào vẽ sau không lên đang vẽ chỗ này lại vẽ chỗ kia sẽ gây mất trật tự ảnh hưởng đến việc theo dõi sửa chữa thay thế LK sau này

còn việc thay đổi thỳ bạn chỉ lên thay đổi các giá trị LK VD trở 10K bạn có thể đổi giá trị này còn giá trị R1 ...thỳ bạn không lên đổi vì khi vẽ nó đã đc đánh dấu rồi các bạn thay đổi sẽ tạo ra 2 con R1 vì vậy proteus sẽ đánh giá trị R?
                                VD : bạn có R1 , R2 , R3, thỳ bạn đổi R1 thành R4 or R5 rồi lần lượt đổi la ok
                                mình đã gặp trường hợp này rồi khi đó mình xóa con R? này đi rồi di chuyển vị trí cho phù hợp

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X