Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin foot pin của RJ45 (loại có biến áp trong)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin foot pin của RJ45 (loại có biến áp trong)

bác nào có sơ đồ chân của con RJ45 cho em với. em mua con RJ45 về mà chả biết chân nào vào chân nào nên k vẽ được mạch in

Nguyên văn bởi hoadtvtbk Xem bài viết
    bác nào có sơ đồ chân của con RJ45 cho em với. em mua con RJ45 về mà chả biết chân nào vào chân nào nên k vẽ được mạch in
    Bạn phải nói rõ cái jack RJ45 bạn có là của thằng nào sản xuất, chú ý ghi đầy đủ tên họ nhé, chỉ một chữ cái là khác nhau nhiều rồi ! Ngay bản thân tớ đã có 3 loại footprint của bọn này rồi, chúng khác nhau nhiều.

Comment

mình cũng có 1 con RJ45 tích hợp sẵn biến áp.Nhưng trên nó lại ko ghi gì cả.ko có chữ và số nào trên đó cả. Nó có 2 đèn led ở phía dưới chỗ jắc cắm vào.Bạn phamthaihoa có thể gửi cho mình cả 3 loại footprint của RJ45 được ko? mình so đúng loại nào thì mình dùng loại đấy.Thanks bạn nhìu
      |

Comment

email cua minh la:hoangenc@gmail.com.minh dang rat can.Thanks nhiu!
        |

Comment

Nguyên văn bởi hoadtvtbk Xem bài viết
          Check cái file PDF này sẽ rõ kiểu chân cắm.
          Đa phần loại biến áp có Led bên dưới có kiểu chân là Type A. Lấy đồng hồ đo 2 nhóm chân 1-2-3 và 6-7-8 xem có thông mạch không, nếu có thì đúng là type A, chỉ còn xem lại kiểu chân Led. Xem kỹ trong đó có liệt kê ra tất cả các kiểu chân của biến áp. Cho dù là các hãng khác nhau nhưng đa phần các nhà sản xuất đều tuân theo một chuẩn nhất định khi thiết kế (để có thể thay thế cho nhau dc).
          Tôi đang dùng 2 loại biến áp, 1 loại là HR911102A(anh MH cho ) và một loại không có tên, mua của cậu có nick students, dùng rất tốt, cả 2 loại này chỉ có bố trí chân LED là khác nhau.
          Attached Files
          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
          0988006696
          linhnc308@gmail.com
          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

cám ơn bác linh. nhờ sơ đồ của bác mà em đã đo được các chân

Comment

anh linhnc ơi
              cho e thư viện của thằng HR911102A với
              e tìm trong altium mà ko có