Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các thủ thuật trong Protel DXP 2004

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em cài xong em copy file crach vao thu muc cai pro va chạy file do va lam theo huong dan la xong
    ngoai pro con co orcad ,powerpcb..... em tham khao tai
    http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=3451
    de lấy tài liệu nha

Comment

Chào các bạn
      Mình cũng đang học Protel DXP nhưng mắc ở chõ không in ra giấy được(mạch PCB) khi in thì nó to hết cả trang giấy. Không đúng kích cỡ gì cả.
      Ai biết chỉ dùm nhé

Comment

Nguyên văn bởi induoc Xem bài viết
        Chào các bạn
        Mình cũng đang học Protel DXP nhưng mắc ở chõ không in ra giấy được(mạch PCB) khi in thì nó to hết cả trang giấy. Không đúng kích cỡ gì cả.
        Ai biết chỉ dùm nhé
        File --> Page Setup --> cho ô Scale = 1.

Comment

Có ai có phần mềm Protel DXP 2004 thì cho mình với. Nếu chưa ***** thì hướng dẫn mình luôn với nhá.
          Cám ơn nhiều

Comment

Bạn giữ thêm phím Ctrl, nó sẽ giữ nguyên các đường nối đấy!

Comment

Nguyên văn bởi bip Xem bài viết
              Cho mình hỏi với, khi vẽ mạch nguyên lý trong DXP2004, lúc nối dây các chân linh kiện với nhau rồi mình dịch chuyển linh kiện sang vị trí khác thì không giữ được các mối nối đó (đường dây dẫn vẫn giữ nguyên). Các cao thủ chỉ cho xem phải làm sao để giữ nguyên được các mối nối khi di chuyển linh kiện? Mình toàn phải nối lại rất mất thời gian.
              Bạn giữ thêm phím Ctrl + kéo chuột trái xem thế nào.

Comment

Nguyên văn bởi diep_love Xem bài viết
                cho em hoi tiep la lam sao thay doi dc vi tri cac chan vd nhu 1 chan cua con ic nao do minh khong thich bo cho nay thi minh keo di cho khac
                Bạn chọn Linh kiện -> Properties -> Bỏ chọn ở cái ô "Lock Pins" Bạn thích kéo chân của nó đi đâu cũng được.

Comment

Nguyên văn bởi hawinter Xem bài viết
                  Cho em hỏi protel DXP 2004 đòi hỏi cấu hình máy ra sao
                  máy em p4 2,26G ram 256 .Em dow được bản protel DXP 2004 SP2 cài xong khởi động không lên được .
                  Nhưng nó đòi màn hình có độ phân dải tối thiểu 1024 x 768 mới xem đc hết các cửa sổ.

Comment

khi mình làm mạch một lớp nhất là những mạch phức tạp thì hay phải " câu dây " tức là dùng một doạn dây để nối trên mặt top overlay để tránh sự chồng chéo các dây ..có bác nào biết cách dặt chế mặc định để cho nó tự xác định vị trí " câu dây thuận lợi không nhi? tôi chỉnh trong rules mai không được...không biết nó có chức năng đó không nhỉ? chứ đi bằng tay lâu wá...

Comment

tôi cũng mới dùng protel nên cũng chưa đám nổ nhiều..nhưng tôi thấy nhiều bác nói thư viện của nó ít và không tìm thấy chân phù hợp ...vv..vì vậy phải tạo thư viện và chuyển đổi thư viện (cách nầy cũng tốt) nhưng tôi nhận thấy như sau:
                      + thư viện của nó sắp xếp theo hãng sản xuất chứ không theo chức năng
                      + thư viện cũng khá đầy đủ những linh kiện cơ bản
                      + bạn muốn tìm kiếm thì phải làm đúng như sau:
                      vd : muốn tìm LM7805 thì trong ô NAME bạn phải nhập là: *LM7805* .nếu bạn chỉ nhập : LM7805 nó sẽ không tìm thấy,
                      hoặc bạn có thể mô tả linh kiện trong ô DESCRIPTION...

Comment

em mới học protel. cho em hỏi pad của linh kiện là chân là lỗ cắm cho các linh kiện thật phải ko? open 1 lỗ vuông lên ko có j phải hỏi, nhưng lỗ tròn nó có X, Y size là cái j? em ko hiểu.
                        với nữa, em sắp xếp 1 số link kiện sẵn rồi, bây giờ em muốn cố định chúng để autoplace lũ còn lại thì làm thế nào? cứ lock từng cái mệt quá.
                        Last edited by meonguyen; 17-01-2008, 14:59.

Comment

Các bạn giúp mình với. Về chỉnh độ lớn của chân linh kiện. Mình làm như các bạn hướng dẫn: Chuột phải--> find similar Object, thay đổi pad X size, pad Y size từ mặc định là 59,055 mil sang 80 mil, (đã chọn Select Matching và Mask Matching) rồi OK nhưng không có thay đổi gì về độ lớn của chân linh kiện. Mình dùng Protel DXP 2004 SP2
                          Mỗi người nên là ánh sáng cho chính bản thân mình!

Comment

các bác cho em địa chỉ dể tai dxp về voi em ko biet

Comment

Chào Bác Phạm Thái Hòa, Bác có thể cho em hỏi: Em đang sử dụng Altium, nhung khi Xuất qua Layout , em cho chạy tự động, khi chạy xong em muốn chỉnh sử lại tiết diện dây, nhưng khi vào Track chỉnh sửa lại thi kô được

Comment

quy tắc sắp xếp linh kiện thế nao?anh giúp em với,em xếp kém quá
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

casablanca Tìm hiểu thêm về casablanca

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X