Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chia sẻ thư viện trong altium designer

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chia sẻ thư viện trong altium designer

Sau một kỳ làm khá nhiều đồ án nhìn lại thấy mình cũng tạo được khá nhiều linh kiện trong altium
    qua đây minh up lên diễn đàn cho ai quan tâm thì vô download về mà dùng. nếu thấy hay thì thanks cho mình biết nhé.
    hihi
    link download nè : http://www.mediafire.com/?vth4hjs6h4f1cla

Thu Vien Antium Verry cool
    http : mediafire.com/?nadgp9w1628e2k5

Comment

Thanks các bác nhưng em có 1 thắc mắc. chuyện tự làm thư viện không quá khó, khó ở chỗ là nhiều khi linh kiện mua ngoài chợ trời không có Data sheet thì biết làm thế nào cho chính xác? với lại em thấy nếu dùng thước thì không chính xác lắm.
      Be quan. Plz contact through email:

Comment

có bác nào giúp em cách tự tạo 1 thư viện riêng cho mình được không ah?

Comment

Thanks các bác nhưng em có 1 thắc mắc. chuyện tự làm thư viện không quá khó, khó ở chỗ là nhiều khi linh kiện mua ngoài chợ trời không có Data sheet thì biết làm thế nào cho chính xác? với lại em thấy nếu dùng thước thì không chính xác lắm.
          rất đơn giản thôi bạn ạ. bạn hãy dùng đơn vị đo của bạn ở hệ mil.
          kích thước mỗi chân trong IC cách nhau 100 mil, cũng tương tự kích thước mỗi chân trong 1 thanh jump là 100mil.
          bạn hãy sử dụng 1 thanh jump đực để đo. rất chính xác.không ai dùng thước để đo cả chỉ khi bạn sử dụng linh kiện
          dán thì mới phải dùng thước đo thôi.
          còn về chuyện bạn ko bit datasheet của con nào đó , ko bit chân cẳng thế nào mà muốn vẽ nó thì điều đó là ko thể. vì từ mạch nguyên lý bạn mới vẽ dc mạch in.

có bác nào giúp em cách tự tạo 1 thư viện riêng cho mình được không ah?
          bạn hãy download tài liệu này về xem nhé http://www.mediafire.com/?2viyomt5ekt
          thêm tài liệu cho người mới bắt đầu nè : http://www.mediafire.com/?yzljwmn2yiy
          tạo nhiều sẽ có kinh nghiệm.
          Last edited by vubinh1268; 27-09-2010, 16:23.

Comment

hi, anh ơi. a có sơ đồ nguyên lý của led trái tim nhấp nháy dùng con IC 89 không? a post lên hộ em với, e mới bat đầu làm mạch nên kkhoong biết

Comment

Nguyên văn bởi vubinh1268 Xem bài viết
              Sau một kỳ làm khá nhiều đồ án nhìn lại thấy mình cũng tạo được khá nhiều linh kiện trong altium
              qua đây minh up lên diễn đàn cho ai quan tâm thì vô download về mà dùng. nếu thấy hay thì thanks cho mình biết nhé.
              hihi
              link download nè : http://www.mediafire.com/?vth4hjs6h4f1cla
              anh có cái thư viện nguyên lý tất cả các linh kiên thường dùng bang tiếng việt của Altium 9 thì anh up lên họ e với nha. hj, thanhks nhièu

Comment

Nguyên văn bởi cckk Xem bài viết
                Thu Vien Antium Verry cool
                http : mediafire.com/?nadgp9w1628e2k5
                chào anh. e vừa down thư viện altium của anh về, trong đó e thấy có project về mạch điều khiển động cơ. Không biết anh còn có tài liệu chi tiết nào về nó k ạ. vì e đang làm bài tập lớn môn về cái này, nếu có a có thể gửi cho e với đc k ạ. cảm ơn anh rất nhiều

Comment

thư viện các bạn nên tự học cách tạo nhé . điều này quan trọng với những người học vẽ và thiết kế mạch. . các bạn có thể tìm trong trang chủ của altium . nó có hỗ trợ đó. thân

Comment

Thank anh nhiều, em đang học về altium, tài liệu của anh thật bổ ích

Comment

em hỏi cái nè
                      dow thư viện của máy anh về
                      thì lúc vẽ mạch lấy ra thế nào anh
                      có phải copy vào file hệ thống của antium không
                      hay để ổ nào cũng được anh

Comment

down kái thư viện về rùi làm sao add thư viện đc hả anh????????

Comment

Nguyên văn bởi hanhcdt1k4 Xem bài viết
                          down kái thư viện về rùi làm sao add thư viện đc hả anh????????
                          hạnh cũng vào đây ak )
                          vào libaries/install rùi chọn thư viện cần add thui

Comment

em nghĩ thế này.
                            1. cảm ơn bác đã chia sẻ thư viện
                            2. các bác khác lấy thư viện của ngừoi ta cũng có xài đựoc không? thư viện là do mình tự tạo vì chỉ có mình mới hiểu mục tiêu thiết kế.
                            3. nếu có thể chúng ta cùng nhau thiết lập một thư viện chuẩn ( từ dán đến cắm) cho mọi người đóng góp. dĩ nhiên là có ai đó kiểm tra chất lựong và đánh giá. Thư viện tùm lum quá. chẳng biết đâu mà lần
                            4. thư viện "chuẩn" chỉ dành cho mạch công nghiệp. mạch bằng tay phần lớn tự tạo do khi đi in hay ủi mạch nếu sử dụng thư viện có sẵn thì có mà khoan.......ôi thôi
                            bác nào đồng ý thì thanks phát và ủng hộ em lập một thư viện chuẩn nhé

Comment

kim_hyen_u_thaininh
                              đây là yahoo của em. ai muốn hướng dẫn thì add vào. em sẽ sắp xếp thời gian hướng dẫn. thư viện của bác làm đồ án bên trên sao riêng lẻ vậy thật ra thì thư viện trong altium phải theo từng project. để kiểu đó hơi lẻ tẻ

Comment

Về tác giả

Collapse

vubinh1268 Tìm hiểu thêm về vubinh1268

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X