Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Không View 3D được trong Altium Designer Summer 09?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

oke rồi bác nhé. tuy nhiên em dùng bản thu gọn lên nó cũng chỉ hiện được cái pcb trống trơn.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Bạn tìm trong cái đống này :
      https://www.google.com.vn/?gws_rd=cr...ader+model+3.0
      Có nhiều loại và mỗi loại có cách dùng khác nhau nhưng mục đích là như nhau. Lâu rồi mình cũng không nhớ là cái nào. hình như SwitfShader.
      anh cho em hỏi là làm thế nào để gộp các thư viện (int.lib) vào làm 1. ví dụ em đang có 2 thư viện giờ muốn gom chung làm 1 để cho tiện sử dụng.

và cách để gộp các thư viện của footpin nữa
      Last edited by toi ngu kinh; 15-09-2013, 17:38.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
        anh cho em hỏi là làm thế nào để gộp các thư viện (int.lib) vào làm 1. ví dụ em đang có 2 thư viện giờ muốn gom chung làm 1 để cho tiện sử dụng.

và cách để gộp các thư viện của footpin nữa
        Bung các thư viện có sẵn ra sẽ được SchLib và Pcblib và một số thứ linh tinh khác. Tạo một Project mới kiểu Intergrated Library rồi Add các SchLib và PcbLib vào trong đó. Compiler lại nó sẽ xuất ra một InitLib khác.

Comment

Bung các thư viện có sẵn ra sẽ được SchLib và Pcblib và một số thứ linh tinh khác. Tạo một Project mới kiểu Intergrated Library rồi Add các SchLib và PcbLib vào trong đó. Compiler lại nó sẽ xuất ra một InitLib khác.
          chi tiểt hơn 1 chút được không ạ?

Comment

Chơi bản cao cho thích, thư viện tốt nhất build lại theo cá nhân cho hợp mốt. . Tập làm dần chi quen.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

action not available in 3d view loi nay sua the nao vay may ban?

Comment

Không xem được 3 D mà báo như chủ top đề cập do card màn hình không hỗ trợ Shadow Mode 3.0. Muốn xem có thể tìm một số phần mềm giả lập Shadow Mode 3.0 để xem. Tuy nhiên nhược điểm là xem được nhưng tốn rất nhiều tài nguyên máy tính đặc biệt là RAM và chạy rất giật (nếu máy cấu hình không khủng thì cũng chẳng ăn thua gì - Render chắc 0.2 Frame/s). Khuyên bạn nếu thấy 3D là cần thiết thì nên mua 1 cái card cũ ( vài trăm K ) là xem tốt và xử lý ảnh cũng mạnh hơn. Mình đã đầu tư 1 cái Nvidia GT8400 nhưng sau đó mới thấy chỉ để view cho sướng con mắt thôi chứ ít dùng có cái là xem xxx nó cũng sướng
                sau khi ghost lại máy giờ copy file giả lập 3d Shadow Mode 3.0 vào thư mục cài đặt của altium mà vẫn không view được 3d.
                trong khi trước thì đã làm được. bác giúp em với .. hic

Comment

cứ thế này đây bác ạ. điên với nó quá ..............................Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	3513
Size:	56.4 KB
ID:	1629568

Comment

Dùng bản 15 đi, giờ sao lại thích 9 vậy , bản 15 nhẹ mà hay nữa

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                      Dùng bản 15 đi, giờ sao lại thích 9 vậy , bản 15 nhẹ mà hay nữa
                      bản AD10.1089.24016 mà anh. để em tải bản 15 xem sao. nhưng vấn đề em hỏi là phần mềm giả lập 3 d trước em vẫn dùng được mà sao giờ không được.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                        bản AD10.1089.24016 mà anh. để em tải bản 15 xem sao. nhưng vấn đề em hỏi là phần mềm giả lập 3 d trước em vẫn dùng được mà sao giờ không được.
                        Chân thành khuyên bạn nên xúc con card cũ chắc cũng không đến thiệt hại lắm.
                        Thứ nhất bạn thích xem 3D không cần mấy cái phần mềm kia. Khỏi mệt đầu mất công tìm phần mềm. Bạn xem được 3D rồi, bạn muốn sắp xếp linh kiện ngay trên 3D ? Nếu không có card rời thì chắc giật vỡ màn hình
                        Thứ 2 xem được 3D rồi nhưng còn chất lượng hình. Dùng phần mềm xem được nhưng hình rất gai nhìn khó chịu.
                        Thứ 3 có card rời thì tốc độ render sẽ cao, bạn vẽ sẽ cảm thấy mượt hơn nhiều (không lag) và một số hiệu ứng khác.
                        Hình dưới là so sánh không card và có card ( bên phải là có card). Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	3477
Size:	78.5 KB
ID:	1629915
                        Attached Files

Comment

Em cũng dính lỗi "Action not available in 3D view". Sửa sao đây các bác?

Comment

Mình cũng bị lỗi "Action not available in 3D view" mà chưa thấy ai chỉ cách khắc phục nhỉ. Bạn nào biết giúp mình với. Mình mới học nên chưa làm được. Cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

winsieutoc Tìm hiểu thêm về winsieutoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X