Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Không View 3D được trong Altium Designer Summer 09?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không View 3D được trong Altium Designer Summer 09?

Chuyện là sau khi đi dây xong mạch,em muốn xem mạch bằng chức năng View 3D nhưng nó thông báo lỗi
    " Graphics adapter for this display does not meet DirectX requirements(DirectX 9.0c,Shader Model 3.0).Unable to switch to 3D."
    Vậy có cách nào khắc phục được k ạ?

Nếu không nhầm thì hình như card đồ họa không hỗ trợ . riêng cái "Shader Model 3.0" phải card rời mí có. đó là công nghệ phền cứng rồi. tớ dùng nvidia 8400Gs. mi chạy đc chưa thử ra onboard bao giờ. Đầu tư cái khoảng 80kk là ngon rồi

Comment

bạn muốn xem 3D thì dùng phím 3 phím tắt này nè T, T, 3,
      Never forget who you are!

Comment

T T 3 xem đc mỗi body vs cái pcb. có card hơn nhiều chứ/

Comment

lap chip core i-3 và card onboard liệu có xem 3d được không nhỉ
          khi mình view 3d thì không thấy hình 3d các LK đâu chỉ có cái bảng mạch mà cũng chẳng biết xoay bảng mạch ntn. à mình xài summer 09
          I'm A industrial chicken ~:>

Comment

quan trọng là mạch của bạn, các linh kiện phải có thư viện 3D, còn ko thì cạc rời hay cạc giời cũng ko xem đc

Comment

Ko có 3D Body vẫn xem dc 3 D.

Comment

Bạn không thấy linh kiện khi xem 3d là do chưa có thư viện 3D.Còn muốn xoay bảng mạch thì bấm đồng thời phím shift, chuột phải và kéo chuột.
                Máy mình dùng main G41 có card onboad 1g vẫn xem bình thường.
                FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                Mr Xô : Email :
                ĐT : 01674524129

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                  Ko có 3D Body vẫn xem dc 3 D.
                  bác hướng dẫn đựoc không ạ? trước em thấy bác có nói bên pcbviet mà giờ không thấy đâu cả.

Comment

Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                    bác hướng dẫn đựoc không ạ? trước em thấy bác có nói bên pcbviet mà giờ không thấy đâu cả.
                    xem đc 3D nhưng ko có hình 3D, khi bật 3d nó chỉ show mỗi mấy cái Pad linh kiện lên thôi, còn con nào có vẫn show bình thường
                    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
                      xem đc 3D nhưng ko có hình 3D, khi bật 3d nó chỉ show mỗi mấy cái Pad linh kiện lên thôi, còn con nào có vẫn show bình thường
                      em đã tìm thấy link bác duong_act hướng dẫn bên pcbviet nhưng link phan mem toi rôi
                      Last edited by toi ngu kinh; 13-09-2013, 18:33.

Comment

em đã tìm thấy link bác duong_act hướng dẫn bên pcbviet nhưng link phan mem toi rôi
                        Không xem được 3 D mà báo như chủ top đề cập do card màn hình không hỗ trợ Shadow Mode 3.0. Muốn xem có thể tìm một số phần mềm giả lập Shadow Mode 3.0 để xem. Tuy nhiên nhược điểm là xem được nhưng tốn rất nhiều tài nguyên máy tính đặc biệt là RAM và chạy rất giật (nếu máy cấu hình không khủng thì cũng chẳng ăn thua gì - Render chắc 0.2 Frame/s). Khuyên bạn nếu thấy 3D là cần thiết thì nên mua 1 cái card cũ ( vài trăm K ) là xem tốt và xử lý ảnh cũng mạnh hơn. Mình đã đầu tư 1 cái Nvidia GT8400 nhưng sau đó mới thấy chỉ để view cho sướng con mắt thôi chứ ít dùng có cái là xem xxx nó cũng sướng

Comment

Không xem được 3 D mà báo như chủ top đề cập do card màn hình không hỗ trợ Shadow Mode 3.0. Muốn xem có thể tìm một số phần mềm giả lập Shadow Mode 3.0 để xem. Tuy nhiên nhược điểm là xem được nhưng tốn rất nhiều tài nguyên máy tính đặc biệt là RAM và chạy rất giật (nếu máy cấu hình không khủng thì cũng chẳng ăn thua gì - Render chắc 0.2 Frame/s). Khuyên bạn nếu thấy 3D là cần thiết thì nên mua 1 cái card cũ ( vài trăm K ) là xem tốt và xử lý ảnh cũng mạnh hơn. Mình đã đầu tư 1 cái Nvidia GT8400 nhưng sau đó mới thấy chỉ để view cho sướng con mắt thôi chứ ít dùng có cái là xem xxx nó cũng sướng
                          anh có phần mềm thì cho em với em không tìm được.

Comment

anh có phần mềm thì cho em với em không tìm được.
                            Bạn tìm trong cái đống này :
                            https://www.google.com.vn/?gws_rd=cr...ader+model+3.0
                            Có nhiều loại và mỗi loại có cách dùng khác nhau nhưng mục đích là như nhau. Lâu rồi mình cũng không nhớ là cái nào. hình như SwitfShader.

Comment

Bạn tìm trong cái đống này :
                              https://www.google.com.vn/?gws_rd=cr...ader+model+3.0
                              Có nhiều loại và mỗi loại có cách dùng khác nhau nhưng mục đích là như nhau. Lâu rồi mình cũng không nhớ là cái nào. hình như SwitfShader.
                              em nhớ là cái này. mỗi tội link cũng die.

Comment

Về tác giả

Collapse

winsieutoc Tìm hiểu thêm về winsieutoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X