Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Orcad:lam sao chuyen tu files tu capture sang Layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Orcad:lam sao chuyen tu files tu capture sang Layout

cac bac co biet lam the nao de chuyen files shematic tu capture sang*.max cua Layout khong vi tu truoc su dung V9.2 nay dung ban V10.05 van thao tac nhu truoc nhung chang hieu tai sao ma khi chon autoECO no chang co mot cai hanh dong nao het bam moi tay vao cai nut ECO khi chon new file trong Layout cung chang an thua mac du lam dung nhu truoc dat du 2 files vao cai bang do *.tch va *.net day du roi

Hi,
    Có một cách đơn giản là Remove phiên bản 10.05 Install lại phiên bản 9.2
    Bác đừng giận vì câu trả lời của tui nghe, tui là người thích đùa mà..
    Thân ái.
    Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
    Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Nguyên văn bởi khoahung
      cac bac co biet lam the nao de chuyen files shematic tu capture sang*.max cua Layout khong vi tu truoc su dung V9.2 nay dung ban V10.05 van thao tac nhu truoc nhung chang hieu tai sao ma khi chon autoECO no chang co mot cai hanh dong nao het bam moi tay vao cai nut ECO khi chon new file trong Layout cung chang an thua mac du lam dung nhu truoc dat du 2 files vao cai bang do *.tch va *.net day du roi
      sử dụng cad 10.5 ko khác nhiều lắm so với 9.2 tôi vẫn dùng bản này
      từ file sechamtic bác chuyển sang file netslit *.mnl
      rồi chọn bình thường thôi tôi làm ko seo cả
      orcad 10.5 có thêm một số tính năng mới so với bản cũ như có thêm một số linh kiện .v,thay đổi một số phím tắt
      còn . cách dùng thì ý hệt
      SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Nói chung thì có cập nhật thêm 1 số linh kiện mới nhưng thường thi những linh kiện đó minh kô hay dùng đến. Bạn nên dùng bản 9.2 đi. Minh thấy bản 10 kô thấy gì hay cả mà lại có 1 số thay đổi khác với bản trước. Mà mình đang quen với bản trước mà.

Comment

bản 10.5,theo như trang web chính hãng thì nó bổ sung tính năng cho layout để vẽ nhanh hơn,tối ưu đường mạch,hỗ trợ số lớp không giới hạn,và còn nhiều nữa...

nói chung trong điều kiện VN ta thì bản 9.1 hay 9.2 là tương đối dễ dùng ,còn 10.5 lạ lẫm hơn mà cũng ko xứng đáng d8ể nâng cấp,tớ mua 4 đĩa bị lỗi cả 4,tức chết đi được

Comment

Minh la dan moi vao nghe mong cac bac chi giao
            Nay cac bac cho minh hoi nhe
            Khi thiet ke duoc mach in roi nhung ma koi n duoc boi vi minh ko biet chuyen tu mach in ra ban mach ko co hinh cua LINH KIEN dien tu nen ko the in ra de la` duoc.
            Vi hinh mach in cua minh van con linh kien nen khong the in duoc
            Mong cac bac chi giao gium`

Comment

Nguyên văn bởi secretnt
              mình vừa cài xong bản Orcad 15.7, vẽ xong mạch nguyên lý rồi nhưng chwa biết cách chuyển từ mạch nguyên lỹ sang mạch in. khi mình tạo neslit thì thấy có báo lỗi là "Nesliter Failed", mong các bnaj nào biết chỉ dùm mình các bước cần thwcj hiện trước khi chuyển sang mạch layout. Cảm ơn các bạn nhiều!
              click vào window ==> session log coi nó nói trong schematic có những lỗi nào và sửa chúng

Comment

minh cung cai ban 15.7 ma sao chuyen qua layout ko duoc xin chi giao.cam on nhieu

Comment

ban nao bit chi nhnh di

Comment

Ẹc,bác chú ý,khi chúng ta vẽ Layout thì có hinh lienh kiện,có tên linh kiện,Trong khi vẽ chúng ta có các lớp đó cho dẻ ve thôi,còn khi in ra bác phải tăt đi,làm như sau nhé
                    +kích chọn vào Color Setting-->bác kích chọn chuột vào phần color,cho nó chọn hết toàn bộ các lớp mạch
                    +tiếp theo bác bấm phím ctrl sau đó chon lơp mạch mà bác vẽ để in ra lam mạch,thường thì chọn TOP hímoặc BOTTON,tùy theo bác vẽ lớp nào,sau đó ấn dấu " - " từ bàn phím--->khi nào trên màn hinh chỉ xuất hiện 1 lóp mạch bác vẽ là in ra được,.OK
                    +trong khi iN bác chú y chọn miro,kkhi vẽ lop Top ,Botton thi khong cần chon
                    +Chú ý kích chon Keep drill holes open và Force black & While trong khug diều chỉnh In mạch đó,khong thì mạch khó là lăm
                    Có j bác cứ trao đổi thêm

Comment

''hoclamdientu ?Minh la dan moi vao nghe mong cac bac chi giao
                      Nay cac bac cho minh hoi nhe
                      Khi thiet ke duoc mach in roi nhung ma koi n duoc boi vi minh ko biet chuyen tu mach in ra ban mach ko co hinh cua LINH KIEN dien tu nen ko the in ra de la` duoc.
                      Vi hinh mach in cua minh van con linh kien nen khong the in duoc
                      Mong cac bac chi giao gium`"
                      Ẹc,bác chú ý,khi chúng ta vẽ Layout thì có hinh lienh kiện,có tên linh kiện,Trong khi vẽ chúng ta có các lớp đó cho dẻ ve thôi,còn khi in ra bác phải tăt đi,làm như sau nhé
                      +kích chọn vào Color Setting-->bác kích chọn chuột vào phần color,cho nó chọn hết toàn bộ các lớp mạch
                      +tiếp theo bác bấm phím ctrl sau đó chon lơp mạch mà bác vẽ để in ra lam mạch,thường thì chọn TOP hímoặc BOTTON,tùy theo bác vẽ lớp nào,sau đó ấn dấu " - " từ bàn phím--->khi nào trên màn hinh chỉ xuất hiện 1 lóp mạch bác vẽ là in ra được,.OK
                      +trong khi iN bác chú y chọn miro,kkhi vẽ lop Top ,Botton thi khong cần chon
                      +Chú ý kích chon Keep drill holes open và Force black & While trong khug diều chỉnh In mạch đó,khong thì mạch khó là lăm
                      Có j bác cứ trao đổi thêm

Comment

Tại sao mạch nguyên lý của mình kiểm tra đúng hết rồi xuất sang lauout lại không ra mạch nhỉ:nó chỉ hiện chữ: cannot load file
                        mình chẳng biết là do phần mềm hay do máy nữa.
                        mem nào biết giải đáp hộ mình với???

Comment

Có thể bạn làm còn thiếu cái gì đó, bạn phải kiểm tra lại các bước. . .

Comment

Về tác giả

Collapse

khoahung Tìm hiểu thêm về khoahung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X