Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn cài đặt cho OrCAD 16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vqsktdt Xem bài viết
    Tôi cái bình thường, chạy ngon lành mà.
    Down ở link:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=f...06de1bd53d1e9e
    Giải nén ra, vào thư mục Krack, sẽ có file hướng dẫn.
    Tôi copy y nguyên file hướng dẫn nhé, các bác xem có cài ntn ko:

Install the License Manager.
    When asked for License File Location, CANCEL that dialog.
    Copy cdslmd.exe to C:\Cadence\LicenseManager (or wherever you installed it) and overwrite.
    Run LicenseServerConfiguration.exe and use the included license.dat.
    Answer YES when you get a message about the host name validity.
    "View Log" to make sure everything is running ok. Done.

Install the application
    Skip the CONTROLEFILE.TXT dialog.
    Installer will ask for data3.cab on \Disk2, browse to your CDROM instead (buggy installer!)
    When asked, write 21000@localhost in the License Path box.
    Put the tbe-patcher.exe in <install dir>\OrCAD_16.2 and run it.
    Give it a minute to finish, enjoy the music while waiting...

Done.
    ua ko co pass sao giai nen duoc .du sao cung thank nhe

Comment

tớ cài bản 16.2 trên win7 chẳng có vần đề gì cả, không thấy thiếu một chức năng nào của layout hay capture, nhưng có cái khi khởi động capture thì rất là chậm (layout ) thì không sao. nên tớ đã cài lại bản 9.2.

Comment

Bản 9.2 xài đúng là rất nhẹ và nhanh nhưng nhiều lúc bực lắm, nó không cho mình dùng nút cuộn của con chụt, với lại hay văng đột tử ( không biết mấy ông bị không ). Tiu cài cả 16.2 với 9.2 capture ( dùng thiết kế thiu )thì dùng 9.2 còn layout thì dùng 16.2

Comment

Nguyên văn bởi visa7812 Xem bài viết
          Cho đến giờ phút này, thì theo tôi biết chưa có ai cài được hoàn thiện bản OrCAD 16.0 và 16.2 cả.
          Rất tiếc !!!

Tìm tài liệu hướng dẫn setup của loại này cũng rất chua chát, mà nhìn chung thì cũng giống nhau, vì kết quả là vẫn không được.

Đối với bản 16.0 thì loay hoay chi chút rồi thì cũng chạy được, chỉ chạy phần Capture thôi, thế mà chuyển sang Layout thì cái chức năng quý giá nhất là Autoroute lại chìm mất.

Còn đến 16.2 thì càng khó hơn, cho dù có cài thế nào thì nó vẫn cứ là Demo. Cái file License ấy chẳng tích sự gì.

Anh em nào ngâm cứu thứ này đến nơi đến chốn thì đề nghị khi post bài hướng dẫn phải kèm theo hình chụp nhé, thế mới tin được.

TB: đừng có copy cái hướng dẫn tiếng Anh đó làm gì cho mất công, tiếng Việt có dấu đó mà ko ai làm ra nữa là, mà ngay cả ở những trang web nước ngoài cũng có mấy tên up lên cái hướng dẫn demo mà tưởng là được rồi mới vui chứ.
          Mình đang sử dụng Orcad 16.0 nè bạn, mình đọc theo hướng dẫn tiếng Anh có trong DVD cài đặt và đã làm lại hướng dẫn cho mọi người nè, ai có nhu cầu thì vào link này nhé.
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=30571&page=2

bạn nói chứ năng Autoroute bị chìm là không đúng rồi, nếu bạn bật Orcad Layout lên để làm lần đầu thì chắc chắn sẽ có chức năng này, giả sử bạn làm chưa xong mạch của mình và tắt đi để lúc khác làm tiếp thì không được kích duble vào file mình làm việc, vi như thế là khởi động Orcad Layout Edition, để có thể sử dụng Autoroute thì bạn phải bật Layout Plus .

Comment

bạn nói thế nào đó ,cả Allegro 16.3 và orcad 16.3 trong bộ cadence SPB là cài đặt hoàn chỉnh 100%

bạn muốn chụp ảnh của module nào tôi sẽ chụp cho bạn

có thể tham khảo ở đây:http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=35389 (**** chỉ gồm 5 bước)

Comment

minh cubgx bị "no sever selected" không biết làm sai cho nào.Ai cài đc rồi giúp anh em với

Comment

giúp em với.em cài xong máy nó bào vậy nè hixhix

Comment

Mất đĩa 10.0 thử đua đòi vũ trang lên 16.2.
                  Bản này không những cài lâu value, mà khi khởi động cũng lâu vô cùng cực kinh khủng khiếp.
                  Có bác nào khắc phục được tình trạng này chia sẽ cho em chút kinh nghiệm.
                  Last edited by vuduchoan; 14-06-2010, 13:11.

Comment

Mình thì vẫn xài Orcad 10.5, nói chung bản này dễ cài, cài là ăn luôn. Cũng chỉ biết vẽ nguyên lý với lay out, chẳng biết gì hơn nên bản đõ là ổn rồi . Với lại có một đống thư viện rồi vẽ bản orcad nào cũng thế thôi.

Comment

cac anh giup em voi. hom truoc em cung down tren mediafie ve va cai theo dung huong dan. khi start service cung da bao la success roi. nhung khi chay thi capture bao la license was not found. con layout thi bao loi va khi pretry cung ko dc ma cancel thi bien mat tam tich luon. bay gio em phai lam the nao de dung duoc day? ban nay ko phai la ban demo dau. nho moi nguoi giup. thanks cac bac truoc nhe.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi PHAMVANVU90 Xem bài viết
                        ua ko co pass sao giai nen duoc .du sao cung thank nhe
                        pass của em nó :
                        ut@updatesofts.com
                        bán các loại máy công cụ cầm tay cho dân DIY
                        Call me: 0936 012347

Comment

Mình cài đặt xong khi chạy thì hiện ra bảng báo lỗi này . có anh chị nào biết chỉ giùm em .
                          Attached Files
                          |

Comment

hic .. không ai giúp em à
                            |

Comment

ai đó giúp dùm em với ... hic hic
                              |

Comment

9.2 là OK men rồi... OrCAD 16 chỉ tội nặng máy...hehe. Bửa hủm e cài bé OrCAD 16...cai xong chức năng autorote không xài dc...haha..thế là bỏ cài lại tục tưng OrCAD 9.2...hahaha

Comment

Về tác giả

Collapse

visa7812 Tìm hiểu thêm về visa7812

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X