Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các vấn đề liên quan đến Orcad.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bác có thư viện capture với layout con LM324 trùng với datasheet không cho em xin với.Thank các bác

Comment

các pác cho em hỏi một vẫn đề về ORCAD CAPTURE với

Khi vẽ mạch em không thể nối dây như bình thường được, các dây nối không băt vào chân linh kiện.
      Em tháo ra cài lại nhưng vẫn không được.
      Mong các pác giúp cho

Comment

Nguyên văn bởi ngoctuyen.kt Xem bài viết
        các pác cho em hỏi một vẫn đề về ORCAD CAPTURE với

Khi vẽ mạch em không thể nối dây như bình thường được, các dây nối không băt vào chân linh kiện.
        Em tháo ra cài lại nhưng vẫn không được.
        Mong các pác giúp cho
        có phải bạn dùng bản 9.2 trở về trước không? Hồi trước tớ cũng bị lỗi này, bạn zoom cho to hình chân linh kiên lên nối cho đúng hoặc bạn chuyển lên bản orcad từ phiên bản 10.5 trở lên đi, tớ chuyển sang dùng bản 16.2 thì nối dây nhanh lắm vì chỉ cần nháy vào cái ô vuông ở đầu mỗi chân linh kiên là nó tự động nối cho.Mình nghĩ từ bản 10.5 đến bản 16.2 chắc chức năng này không thay đỏi đâu nên khuyên bạn dùng 16.2 chứ mình chưa thử trên 10.5, có gì bạn phản hồi lại nhé. Bản 16.2 thì nặng kinh ,máy chạy ì ạch nên mình chuyển sang dùng protel99SE, mấy hôm nữa có điều kiện kiếm bản orcad 10.5 về thử xem sao.
        sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Bac nao cho em hoi cach chinh sua mot linh kien co san trong capture roi luu no vao thu vien cua minh lam sao. Em ko tim ra cac nao luu no vao thu vien cua minh duoc

Comment

Nguyên văn bởi zorroherrong Xem bài viết
            Bac nao cho em hoi cach chinh sua mot linh kien co san trong capture roi luu no vao thu vien cua minh lam sao. Em ko tim ra cac nao luu no vao thu vien cua minh duoc
            sau khi bạn chỉnh sửa linh kiện xong, bạn chọn File, sau đó bạn chọn save as và chọn thư viện bạn muốn lưu.

Comment

còn em thì bị cai loi này:
              "Simulation aborted because there are errors during netlisting.please refer to the session log'' and the session log"
              máy em cài thử 16.2 và 9.2 đều báo như vây,
              them nữa nó còn báo unconected pin,mặc dù em đã nối trúng chân và thay đổi linh kiện thử rôi,

Comment

còn em thì bị cai loi này:
                "Simulation aborted because there are errors during netlisting.please refer to the session log'' and the session log"
                máy em cài thử 16.2 và 9.2 đều báo như vây,
                them nữa nó còn báo unconected pin,mặc dù em đã nối trúng chân và thay đổi linh kiện thử rôi,

Comment

Em đang tập làm mạch chip dán , nhưng khi vẽ layout ,tìm footpin phù hợp linh kiện chip dán thì gặp nhiêu khó khăn so với linh liện dạng cắm thông thường. Anh chị nào có thể giúp em giải quyết vấn đề này không ,quan trọng là giúp em hiểu ro bản chất vấn đề khi chọn footpin cho linh kiện dán. Em cảm ơn.
                  Mail của em là:windwings@gmail.com

Comment

EM cũng mới tập vẽ mạch mấy tháng nay, mạch vẽ xong ngon lành, đẹp như ý. Nhưng bố trí linh kiện thì xấu quá vì em ko canh được khoảng cách giữa các linh kiện sao cho vừa, ví dụ con tụ thì có con to, con nhỏ, lúc vẽ mạch, không dám đặt gần quá, sợ không lắp vào được. Nhờ các cao thủ giải đáp giúp em khoảng này. Có cách nào bắt nó hiện lên 2 cây thước đo giống như trong word hay ko?

Comment

Nguyên văn bởi vaa_dtvn Xem bài viết
                      EM cũng mới tập vẽ mạch mấy tháng nay, mạch vẽ xong ngon lành, đẹp như ý. Nhưng bố trí linh kiện thì xấu quá vì em ko canh được khoảng cách giữa các linh kiện sao cho vừa, ví dụ con tụ thì có con to, con nhỏ, lúc vẽ mạch, không dám đặt gần quá, sợ không lắp vào được. Nhờ các cao thủ giải đáp giúp em khoảng này. Có cách nào bắt nó hiện lên 2 cây thước đo giống như trong word hay ko?
                      bạn cứ sắp xếp bình thường dựa theo lớp SST (cái lớp đường bao linh kiện màu trắng) miễn là đứng cho nó trùng nhau là được.

Comment

autoroute??

Tại sao chức năng autoroute của mình lại bị chìm thế này? Các bạn chỉ giùm mình cách khắc phục nhé. Mình cảm ơn
                        Attached Files

Comment

Bạn phải dùng Ostacle tool vẽ đường board outline xung quanh linh kiện lại, như thế mới rounte đc

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
                            Bạn phải dùng Ostacle tool vẽ đường board outline xung quanh linh kiện lại, như thế mới rounte đc
                            Mình vẽ rồi, set luật rồi cũng không dược, toàn phải vẽ tay
                            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi hunterX Xem bài viết
                              Mình vẽ rồi, set luật rồi cũng không dược, toàn phải vẽ tay
                              cậu sử dụng Orcad phiên bản mấy vậy.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                                cậu sử dụng Orcad phiên bản mấy vậy.
                                Mình dùng bản 16.0

Comment

Về tác giả

Collapse

core T Tìm hiểu thêm về core T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...