Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bạn nào biết vấn đề này chỉ bảo với ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn nào biết vấn đề này chỉ bảo với ạ

mình thết kế mạch in layout, khi xuất ra file PDF để làm mạch in thủ công thì cái chân mạch in (Footprint) nó đầy hết không có cái lỗ để mình khoan. mình không biết cỉnh ở cỗ nào, mình chỉ chọn in lop Botoom thôi nhưng nó vẫn bị vậy,

như hình này, cái mình muốn tậi tâm của mỗi chân nó không bị phủ mực in lên để quá trình ăn mòm nó tự tạo ra để khoan cho rễ. Mong sớm được giúp đỡ ạ
    Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	90.5 KB
ID:	1416485
    Attached Files
    Last edited by canhdt4; 29-03-2013, 19:49.

click vào keep drill hole open

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
      click vào keep drill hole open
      mình đã chon như thế nhưng vẫn không được, cụ thể quá trình là thế này : mình nhấp backspace, xong nhấn phím số 2, vào options>>post process seting. và chon previewer với lớp botoom đã thấy nó bị phủ kín cái chân linh kiên rồi, không có cái lỗ ở tâm

Comment

bạn vào file-> print/plot chọn force black and white với keep drill hole open rồi in ra pdf

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          bạn vào file-> print/plot chọn force black and white với keep drill hole open rồi in ra pdf
          không được mấy bạn ạ, mình chọn previewer trên layout nó cũng không thấy cái lỗ ở tâm đó. mình nhớ là này trước mình dùng layout vẽ mạch nó có cái lỗ ở tâm cái chân linh kiện để quá trinh ăn mòm nó tạo ra cái lỗ ở tâm ý, lâu không dùng tự nhiên lại bị thế không biết là ở đâu , mà mình thì đang cần thế mới khổ chứ

Comment

có ai giúp mình được không ạ

Comment

Nguyên văn bởi canhdt4 Xem bài viết
              có ai giúp mình được không ạ
              hjc mình không nhìn được link. bạn post mạch lên di mn sẽ giúp
              No __ Comment

Comment

mình up hình lên đây nhung không hiểu sao bị lỗi. bạn qua link này xem dùn mình nha, mình liều úp lên VNZ Pro Orcad vào đây cho mình hỏi vấn đè này với

tiếp tục kêu gọi giúp đỡ

Comment

các bạn so sánh hai hình này là hiểu ý mình ngay thôi,Click image for larger version

Name:	71699333.jpg
Views:	1
Size:	77.8 KB
ID:	1376172
                  Attached Files

Comment

Kỳ vậy , trước giờ vẽ rồi xuất ra pdf chưa từng bị lỗi này

Comment

Pro đâu hết rồi ạ,

Comment

Ấn Shitf + S -> Kích chuột phải vào lớp BOT/TOP -> Properties... -> phần Option, tích vào cái ô Keep Drill Holes Open
                        Chọn Plot to print Manager để in -> Xong!
                        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

ok! đựoc rồi, cảm ơn anh vanhai0303 nhiều nhé

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                            Ấn Shitf + S -> Kích chuột phải vào lớp BOT/TOP -> Properties... -> phần Option, tích vào cái ô Keep Drill Holes Open
                            Chọn Plot to print Manager để in -> Xong!
                            làm thế nào để khi in ra A4 nó giử đúng tỉ lệ như trong layout vơi viewer là 100% tỉ lệ là 1:1 ý à

Comment

Nguyên văn bởi canhdt4 Xem bài viết
                              làm thế nào để khi in ra A4 nó giử đúng tỉ lệ như trong layout vơi viewer là 100% tỉ lệ là 1:1 ý à
                              Cái này trên mạng có khá nhiều rồi. Thì mọi người khi xuất ra file pdf thường để 105% (theo kinh nghiệm) thì khi ra cửa hàng (photo) in sẽ chuẩn

Nhưng gần đây mình mới thấy rằng, tại sao mọi người lại để tỷ lệ đó.-----> Vì khi đi in từ file pdf, máy in sẽ mặc định in nhỏ kích thước lại, cụ thể là ~95% (nhiều người bảo do phần mềm in ảo nhưng mình nghĩ ko phải)

Vậy có 2 cách cho bạn:
                              -C1: Mang file layout ra cửa hàng in (nếu tiệm có phần mềm), ko có bạn mạng bản Porta ra cài (nó nhẹ) -> In

-C2: bạn cứ xuất file pdf như bt, xong ra tiệm trc khi in kêu người ta " In đúng tỉ lệ 100% cho em"
                              p/s: nhớ nhòm nhòm trên màn hình có cái chỉnh % tỷ lệ in ấy (hôm nọ mới biết )
                              -> Bạn có thể làm theo 2 cách để test cho lần sau (để kiểm chứng mình nói Đ hay S), rồi review cho mình biết nhá (chưa thử thực tế, hehe)

Thân!
                              Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Về tác giả

Collapse

canhdt4 Tìm hiểu thêm về canhdt4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X