Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bạn nào biết vấn đề này chỉ bảo với ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
    Cái này trên mạng có khá nhiều rồi. Thì mọi người khi xuất ra file pdf thường để 105% (theo kinh nghiệm) thì khi ra cửa hàng (photo) in sẽ chuẩn

Nhưng gần đây mình mới thấy rằng, tại sao mọi người lại để tỷ lệ đó.-----> Vì khi đi in từ file pdf, máy in sẽ mặc định in nhỏ kích thước lại, cụ thể là ~95% (nhiều người bảo do phần mềm in ảo nhưng mình nghĩ ko phải)

ok, mình sẽ làm như bạn nói sem thế nào, có lẽ vác cả máy mình ra quán lun nhỉ
    Vậy có 2 cách cho bạn:
    -C1: Mang file layout ra cửa hàng in (nếu tiệm có phần mềm), ko có bạn mạng bản Porta ra cài (nó nhẹ) -> In

-C2: bạn cứ xuất file pdf như bt, xong ra tiệm trc khi in kêu người ta " In đúng tỉ lệ 100% cho em"
    p/s: nhớ nhòm nhòm trên màn hình có cái chỉnh % tỷ lệ in ấy (hôm nọ mới biết )
    -> Bạn có thể làm theo 2 cách để test cho lần sau (để kiểm chứng mình nói Đ hay S), rồi review cho mình biết nhá (chưa thử thực tế, hehe)

Thân!
    cảm ơn bạn, mình sẽ thử rồi thông báo kết quả

Comment

có bạn nào biết mở rộng cái khung làm việc trong layout ra không, cứ bị hạn chế thao tác trong cái khung đó rất khó chịu

Comment

Nguyên văn bởi canhdt4 Xem bài viết
        có bạn nào biết mở rộng cái khung làm việc trong layout ra không, cứ bị hạn chế thao tác trong cái khung đó rất khó chịu
        thế là rộng rồi bạn hiền ơi, sử dụng phím I/O để zoom out/in

làm với AD thì còn bé hơn nữa
        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

cảm ơn bạn, mình sẽ thử rồi thông báo kết quả
          báo với bạn là test ok -> do lúc đi in thôi

Comment

có cách nào xoay cả bản thiết kể của mình theo các góc 90,180 không nhỉ vanhai303

Comment

có cách nào xoay cả bản thiết kể của mình theo các góc 90,180 không nhỉ vanhai303
              mới tìm thấy

phải cái này ko?
              Click image for larger version

Name:	untitled.bmp
Views:	1
Size:	849.7 KB
ID:	1376545

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                mới tìm thấy

phải cái này ko?
                [ATTACH]63569[/ATTACH]
                không ý mình là trong quá trình vẽ mạch in mà mình muốn xoay cái cái phần mình vẽ như kiểu xoay linh kiện ý, thay vào đó là mình xoay cả khối

Comment

không ý mình là trong quá trình vẽ mạch in mà mình muốn xoay cái cái phần mình vẽ như kiểu xoay linh kiện ý, thay vào đó là mình xoay cả khối
                  vừa thử xong đây: kéo chọn tất cả lk rồi xoay (chọn j xoay đấy), ko dc tất cả

Comment

là thế này cơ! mình vẽ xong tất cả rồi, đi dây xong rồi, giờ mình muốn kiểm tra xem có sai chỗ nào không. cái board cuẩ mình nó dài quá mình muốn xoay ngang nó ra thì sẽ xem được hết. và kiểm tra rễ hơn

Comment

là thế này cơ! mình vẽ xong tất cả rồi, đi dây xong rồi, giờ mình muốn kiểm tra xem có sai chỗ nào không. cái board cuẩ mình nó dài quá mình muốn xoay ngang nó ra thì sẽ xem được hết. và kiểm tra rễ hơn
                      Bạn Chọn Tool rồi chọn Block chọn Selec tool. Sau đó quét rồi nhấn R nhé.

Comment

Nguyên văn bởi jqk1234 Xem bài viết
                        Bạn Chọn Tool rồi chọn Block chọn Selec tool. Sau đó quét rồi nhấn R nhé.
                        mình dùng 9.2 vào tool không thấy Block như bạn nói

Comment

ok, mình đã xoay được rồi. chọn hết rồi ấn R, ko biết là nghịc thế nào nữa.hi

Comment

mình dùng 9.2 vào tool không thấy Block như bạn nói
                            Mình đang dùng bản 10.5. Bạn cần thì cài bản này mà dùng có nhiều tiện ích hơn.

Comment

bạn làm khung lớn hơn cũng vậy ah,nhìn thấy có tí ah

Comment

làm thế nào để vẽ được như thế này nhỉ, mình đi dây bằng tay mà không biết chỉnh thế nào. có ai biết không ạ thấy đẹp quáClick image for larger version

Name:	anhso-101716_mach_in_sieu_tram_hadaica.gif
Views:	4
Size:	35.8 KB
ID:	1376683

Comment

Về tác giả

Collapse

canhdt4 Tìm hiểu thêm về canhdt4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X