Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khác nhau giữa Layout và Layout Plus trong OrCAD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khác nhau giữa Layout và Layout Plus trong OrCAD

Em học môn Phần Mềm Thiết Kế Mạch Điện Tử có học phần OrCAD. Thầy hỏi điểm khác biệt giữa Layout và Layout Plus, em bó tay . Bác nào biết xin giúp em..Thanks!

Nguyên văn bởi anion Xem bài viết
    Em học môn Phần Mềm Thiết Kế Mạch Điện Tử có học phần OrCAD. Thầy hỏi điểm khác biệt giữa Layout và Layout Plus, em bó tay . Bác nào biết xin giúp em..Thanks!
    Vấn đề này , cũng không biết trả lời bạn sao cho đúng . Nhưng theo kinh nghiệm thì khi chạy mạch, người ta dùng layout plus , nhưng trường hợp bạn đã autoroute rùi sau đó unroute và lại cho autoroute lần nữa trong layoutplush không cho , bạn qua bên layout lại cho .Đó là sự khác biệt do kinh nghiệm .
    Ai có biết gi thêm , mong chỉ giáo

Comment

Tui thì thấy bên Layout Plus thì mới có Smart Route còn Layout thì ko có, chỉ có Demo cho xem mạch chạy chơi thôi.

Comment

Theo kinh nghiệm của tôi thì cái từ Plus được thêm vào phân biệt nó có thêm 1 vài tính năng cộng thêm,lúc cài đặt tôi thấy bản Plus đòi dung lượng nhiều hơn nên tôi nghĩ nó "ngon" hơn. Nhưng chắc chắn chưa ai ở VN biết nó ngon hơn ở chỗ nào vì Layout thôi thì cũng đủ phủ phê lắm rồi.
        Đối với câu hỏi của ông thầy thì bạn cứ trả lời 1 cách bình thường thôi,nó chỉ khác nhau ở chữ Plus và dung lượng cài có chênh nhau đôi chút.

email:
        Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Playout và playout Plus có sự khác biệt đó anh, nó có thêm 1 vài chức năng VD: Là Layout công cụ auto/array sài không được trong khi playout plus auto/array thì sài được. Em khi cài orcad tui chỉ cài playout plus thôi còn playout thì em không cài, sài cho dẽ chứ cài 2 ba cái khó sài .

Comment

layout plus autoroute rồi unroute rồi lại auto tới lui vô tư mà các bác .xài 9.2 quen giờ muốn chuyển qua 16.3 cho bằng anh bằng em cũng chả biết tìm cái tương tự đâu ra nữa. ko biết nó tên gì,

Comment

soixanh: đến phiên bản 16.3 là orcad không ra nữa rồi, bạn down phần mềm Cadence Allegro nhé.
              chúc vui

Comment

16.3 trở lên, Orcad Capture vẫn có, nhưng càng về sau thì Layout không còn nữa mà đc thay bằng chương trình khác (không nhớ tên), cao nhất là Layout 16.2, sử dụng chung với nhau vẫn bình thường, đủ các tính năng.
                "Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận..."
                Lê lết, lay lất sống qua ngày! >:)

Comment

Nguyên văn bởi BabyKid Xem bài viết
                  16.3 trở lên, Orcad Capture vẫn có, nhưng càng về sau thì Layout không còn nữa mà đc thay bằng chương trình khác (không nhớ tên), cao nhất là Layout 16.2, sử dụng chung với nhau vẫn bình thường, đủ các tính năng.
                  Theo mình biết thì từ bản 16.3 layout nó thay bằng PCB editor.

Comment

thầy hỏi điểm khác biệt giữa layout và layout plus, em bó tay . Bác nào biết xin giúp em..thanks!
                    khác nhau ở chỗ bên plus thì có chức năng tự động xếp linh kiện , còn bên kia k có
                    LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

Về tác giả

Collapse

anion Tìm hiểu thêm về anion

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X