Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Workbench 5.12 và Orcad 9.2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Workbench 5.12 và Orcad 9.2

Các bác cho em hỏi là vẽ sơ đồ nguyên lý trong Workbench 5.12 rồi muốn làm ra mạch in thì phải dùng thêm chương trình nào nữa ạ???
    Xài Orcad khó quá, nhất là cái phần footprint để làm mạch in đó, bác nào có tài liệu về vấn đề này thì cho mình xin nha!!!

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi là vẽ sơ đồ nguyên lý trong Workbench 5.12 rồi muốn làm ra mạch in thì phải dùng thêm chương trình nào nữa ạ???
    Xài Orcad khó quá, nhất là cái phần footprint để làm mạch in đó, bác nào có tài liệu về vấn đề này thì cho mình xin nha!!!
    mình cũng không am hiểu về cái này lắm , mình chỉ biết sơ qua thui , trong workbench đó ( đặc biết là nhưng phiên bản mới ) , nó gồm có multiCap đẻ vẽ ( sơ đồ ) multisim ( dùng vẽ , mô phỏng ) , multiMCU thì có thể giả lập các bộ vi sủ lý , ultiboard thì có thể vẽ được mạch in , đặc biệt là còn thêm chức năng mô phỏng 3 D nữa , như vậy là bạn có thể dùng ultiboard để vẽ mạch in
    Còn tài liệu , thì cũng như bạn biết đấy , tìm trên mạng thui .. mình đưa 1 vài địa chỉ để bạn tham khảo như là thư viện điện tử , ngay trên diễn đàn này ..

tuy nhiên theo mình thì bạn nên dùng orcad đi , nó cũng không phải quá khó nếu như bạn không muốn am hiểu tường tận mọi ngõ ngách của nó , mình cũng chỉ biết 1 chút về orcad thui , có điều vẫn thích nghích nó , có gì không hiểu hoặc không biết thì nên nhờ các anh em chỉ giùm ...

hiện này đã có workbench phiên bản 10 , nếu bạn cần mình sẽ gửi link down cho bạn ( từ rapidshare. com ) , bạn cũng có thể ra ngoài hàng mua ... tùy ..

chào bạn nha , chúc bạn vui

Comment

bạn ơi.Mình mới bắt đầu với Orcad,vậy mình nên cài bản nào để dễ học vậy?
      Thầy mình bảo kiếm bản nào chạy nhẹ thôi.Nếu bạn có kinh nghiệm chỉ mình với
      thanks nhiều nhé

Comment

Nếu bạn có links download thi gửi dùm mình nhé.Và nếu việc down phức tạp thì hướng dẫn mình luôn nhé.Phiền bạn quá.Thông cảm nhé.Mình mới vào nghề.hihi

Comment

Chào tất cả các bạn!
          các bạn ơi! mình đang cần tài liệu Tra cứu IC dân dụng và chuyên dụng,
          nếu có Bạn nào biết thì chỉ giúp Mình nha! thanks!!

Comment

Nguyên văn bởi chipcodientu Xem bài viết
            bạn ơi.Mình mới bắt đầu với Orcad,vậy mình nên cài bản nào để dễ học vậy?
            Thầy mình bảo kiếm bản nào chạy nhẹ thôi.Nếu bạn có kinh nghiệm chỉ mình với
            thanks nhiều nhé
            trung tâm KHTN đường VT Sáu (góc VTS x BHT Quan) có dạy Orcad đó bạn, cũng khá ổn, vừa đủ xài (căn bản thui).

Comment

về orcad thì sang năm mình được học rồi, háo hức wa đi thôi, tới lúc mà vẽ xong một cái mạch in bằng orcad thì mừng phải biết.

Comment

Sao phải khổ thế bạn,nếu thích thì bạn tự học đi,trên điễn đàn hương dẫn nhiều rồi,nên phát huy tinh thần tự nghiên cứu là chính.

Comment

Mình biết một chương trình, không biết bạn có biết hay không :Eagle, dễ sử dụng hơn Orcad. Tài liệu thì mình không có, nhưng mà phần mềm này dễ sử dụng lắm, mày mò vài ba bữa là biết thôi, chúc vui!

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X