Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách chuyển từ mạch layout sang mạch in?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách chuyển từ mạch layout sang mạch in?

Cho mình hỏi cách chuyển từ mạch layout sang mạch in với. Mình đã đọ rất nhiều bài và dơn mấy cái chương trình tạo máy in ảo và mà cũng không được. Khi trước mình thấy thằng bạn nó chuyển sang cực kỳ đơn giản. Từ mạch layout nó chuyển sang thành một khung giấy, rồi nó coppy hình đó sang word và mang đi in là được. Bạn nào biết làm ơn co thể chỉ dẫn cụ thể cho mình được không?

Đó là phần mềm Orcad phải không bạn. Mình thấy chuyển sang file PDF rất đơn giản mà. Bạn làm như sau nhé, bạn vào options->Post process setting->chọn TOP hoac BOT(lớp mà bạn vẽ mạch) rồi chọn Preview khi đó chỉ còn đường mạch mà bạn cần in.Rồi vào file chọn print/plot chọn máy in ảo mà bạn đã cài từ trước.

Comment

Dùng phần mềm Pdffactory để chuyển sang file pdf đem in cho rõ, đừng in bằng file hình ảnh khi in ra mờ lắm

Comment

Bạn có biết giấy ảnh loại mỏng nó bán ở đâu không? Trước kia mình in lên giấy đó thì làm mạch rất tốt

Comment

dùng máy in ảo đc mà .mình dùng primo pdf để chuyển từ layout sang pdf sau đó dùng Wondershare PDF Converter chuyển sang word (khi chuyển sang word để đi in thì phóng to bản in từ 100% sang 103% kích cỡ mới chính xác).trên layout cũng có thể nhân mấy lần bản vẽ lên nên các bước chuyển sang pdf hay sang word để in đc nhiều ko cần thiết nữa
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Cảm ơn mấy bạn nhiều! Mình đã làm được rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

saobangnt Tìm hiểu thêm về saobangnt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X