Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help máy in mach

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help máy in mach

trên diển đàn mình có bác nào biết loại mấy dùng để ép mạch in lên boad đồng là loại gì không. chẳng hạn như kai này em kiến trên diển đàn thui không biết là loại gì. Bro nào biết giúp e vơi. thank nhiều
    Click image for larger version

Name:	SP_A0369.npg.jpg
Views:	2
Size:	23.9 KB
ID:	1412357
    ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

cái này là máy ép plactic ( ép dẻo) xài cái này mà ủi mạch thì hơi bị sang nhưng làm số lượng nhỏ thì mắc công lắm ngồi chờ cái máy nóng, để ủi tốt bằng cái máy này thì nên mua thêm tấm cao su chịu nhiệt mỏng ( lọai người ta cắt ra để lót ic vào miếng tản nhiệt) để ép đều hơn và không hư lu lô, nhưng dù sao củng nhanh hơn kéo lụa hoặc chụp cảm quang
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Vậy bác cho em hỏi kai mấy này làm có hiệu quả cao không. Em thấy kai mấy này giá khoảng chừng 1 triệu thì e mua về dùng được nhưng e sợ không chất lượng thui. Mà tấm cao su chịu nhiệt mỏngg gán vào như thế nào vậy bác

Comment

em có xem một đoạn video làm mạch in như thế này:
        Huong dan lam mach in.flv - YouTube
        Bác nào biết kai mấy mà người ta in mạch trên boar đồng tên là gì không và cho em hỏi lun là làm sao mà người ta lại có thể dùng bàn chải đánh răng đánh lên boar đồng mà không bị tróc lớp mực in ra được thế hay là vì do ép bằng máy nên thế. bác nào biết chỉ dùm e với nha. thank nhiều

Comment

cái máy bạn post ở post #1 gọi là laminator. bạn có thể tham khảo link này : PCB "Fab-In-A-Box" ... The 8min circuit board system
          trên trang vừa cho người ta cũng có bán loại giấy in dùng để ủi/ép cho việc làm pcb ở nhà/DIY PCB "Fab-In-A-Box" ... The 8min circuit board system.
          tìm mua thì có digikey http://www.digikey.ca/scripts/DkSear...fffc00b6&chp=0.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

tôi có dùng sản phẩm đã nói ở post #5 rồi, rất tốt. tôi không có ý quảng cáo nha.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

hình như mấy dòng máy ép như ép dẻo đều ép mạch in trên giấy vào boar đồng được thì phải mấy bác nhỉ

Comment

Cái máy đó là của em. Em post ảnh đó lâu lắm rồi. Giờ cái máy đó em để thi thoảng làm demo 1 lớp. Giờ toàn đặt mạch là chính.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                  Cái máy đó là của em. Em post ảnh đó lâu lắm rồi. Giờ cái máy đó em để thi thoảng làm demo 1 lớp. Giờ toàn đặt mạch là chính.
                  Máy đó dùng tốt không bạn. Mình muốn mua dùng vì đặt mạch chổ mình không có với lại nếu dặt mạch kung tốn kém. Khi làm đồ án thì dặt cho đẹp thui ah.mình muốn tự làm cho mình thì thích hơn ah. Mạch in mình tự làm phủ thêm sơn phủ mach in nửa thì kung không thua gì mạch in hết ah.

Comment

Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
                    Máy đó dùng tốt không bạn. Mình muốn mua dùng vì đặt mạch chổ mình không có với lại nếu dặt mạch kung tốn kém. Khi làm đồ án thì dặt cho đẹp thui ah.mình muốn tự làm cho mình thì thích hơn ah. Mạch in mình tự làm phủ thêm sơn phủ mach in nửa thì kung không thua gì mạch in hết ah.
                    Bạn cứ mua 1 cái Máy ép Plastic đi. Tui cũng đang dùng nè, sài rất OK, tui mua cách đây mấy tháng hàng mới hơn 500K!

Comment

hj ! bạn ở đâu vậy ! hehe ! Hn Ah ! liệu cho mình xài chùa đk ko ? ^^

Comment

tự làm máy ép dẻo đó có được không nhỉ

Comment

Direct to Copper PCB Etch-Resist Printing - YouTube
                          có ai biết cái máy in này là cái máy in gì không? heo my..thấy đây không phải là máy in mạch in chuyên dụng vì nó có rất nhiều màu..
                          |

Comment

Đấy là máy in phun bình thường, được độ lại. Đã có luồng ở diễn đàn này bàn về vụ độ chế máy in phun rồi.
                            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi saugiacmo Xem bài viết
                              tự làm máy ép dẻo đó có được không nhỉ
                              Có gì mà không DIY MOD được ?! Xem của tôi nè :DIY máy ép ủi PCB, Lam-dt.AVI - YouTube

Comment

Về tác giả

Collapse

thuongdtqb Tìm hiểu thêm về thuongdtqb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X