Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch in hai lớp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch in hai lớp!

Hiện tại minh dang thử nghiệm làm mạch hai lớp, nhưng không kiếm được tấm đồng hai mặt. Mình có tìm thấy một vài loại tấm đồng hai mặt cốt thủy tinh ở chợ Giời (Hà nội) nhưng chất lượng không ổn lắm và không dễ và đẹp khi làm. Bác nào ở HN biết chỗ mua phíp đồng hai mặt ở HN không chỉ chỗ cho mình với!
    Thanks
    |

Chủ yếu là người hỏi đã tìm được câu trả lời rồi!

email:
    Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

mạch in hai lớp

Nguyên văn bởi jveron Xem bài viết
      Hiện tại minh dang thử nghiệm làm mạch hai lớp, nhưng không kiếm được tấm đồng hai mặt. Mình có tìm thấy một vài loại tấm đồng hai mặt cốt thủy tinh ở chợ Giời (Hà nội) nhưng chất lượng không ổn lắm và không dễ và đẹp khi làm. Bác nào ở HN biết chỗ mua phíp đồng hai mặt ở HN không chỉ chỗ cho mình với!
      Thanks
      Bạn có con mắt của tôn ngộ không và đôi tay khéo léo lắm thì mới có thể làm được mạch in hai lớp. nếu làm được PM cho tớ nhé học hỏi kinh nghiệm
      NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Không nền làm bo 2 lớp tại gia!!!

Sau đây là những nguyên nhân tôi khuyên các bạn kg nên làm bo 2 mặt tại gia:

1. Tốn nhiều công, và vật liệu.
        2. Khi làm xong thì mới biết là cái bo mạch kg đũ tiêu chuẫn và đó cũng là nguyên nhân các bạn sẽ kg tìm được câu giãi đáp cho thiết kế cũa mình.
        3. Link kiện dễ bị cháy vì các lỗ mạ kg đũ tiêu chuẫn và đó là nguyên nhân các bạn trên FR xịt ông 7, bà 8 ở hàng rồm bán cho tôi đồ rỡm. Nhưng thiệt ra là vì cách làm bo mạch kg đạt tiêu chuẫn cho nên khi nạp điện các con link kiện bị quá tãi mà nỗ tung thế thôi.
        4. Hiện tại các con link kiện đều sản xuất từ TQ và chất lượng kg mấy tốt, chĩ cần sai độ tải nhỏ thôi là si phẹt ngay.

Nếu mà chuyễn được từ 2 mặt thành 1 thì nên làm và có thễ học hõi được khinh nghiệm cho thiết kế làm ra. Vì bo 1 mặt sẽ kg có ãnh hưỡng mấy tới độ tãi điện và nhiệt, và quang trong nhất là ta có những mạch điện nối với nhau bằng những mạch đồng chứ không phãi là những lỗ mạ đồng. Những lỗ mạ đồng sẽ bay đồng nếu làm kg chuẫn và khi mạch và nhiệt tãi quá cao.

Comment

Nói chung tự mày mò làm thì cũng tốt, nhưng chỉ là làm cho biết thôi. Còn nếu cần thật sự thì nên đi đặt cho nhanh

Comment

Hê chào các bạn đến giờ thì tôi nói thật nhé nếu làm mạch hai lớp chỉ tốn thời gian <=>tốn tiền bạc của các bạn nếu các bạn làm thủ công.mà sinh viên thì phải biết đầu tư vào việc gì thì tốt hơn đúng không.cảm ơn cả nhà.dù sao thì thành công cũng đi sau cái thất bại.tôi tốn bao nhiêu công sức vì cái mạch hia lớp rồi.mà việc học Gui cũng dừng lại lâu quá rồi.chúc cả nhà một tối vui vẻ và hạnh phúc nhé
            NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Nguyên văn bởi congdatquan Xem bài viết
              Hê chào các bạn đến giờ thì tôi nói thật nhé nếu làm mạch hai lớp chỉ tốn thời gian <=>tốn tiền bạc của các bạn nếu các bạn làm thủ công.mà sinh viên thì phải biết đầu tư vào việc gì thì tốt hơn đúng không.cảm ơn cả nhà.dù sao thì thành công cũng đi sau cái thất bại.tôi tốn bao nhiêu công sức vì cái mạch hia lớp rồi.mà việc học Gui cũng dừng lại lâu quá rồi.chúc cả nhà một tối vui vẻ và hạnh phúc nhé
              Bạn nói mình thấy cũng có lý. Thời buổi giờ, mọi thứ phát triển cao quá nên phải phân công lao động thôi.
              GTH sản xuất mạch in PCB 1 mặt:
              -phủ xanh: 40.000 đ/dm2
              -không phủ xanh: 30.000 đ/dm2
              -Cung cấp mực cảm quang để làm mạch in
              email:

Comment

nói chung là làm đc
                nếu biết cách làm chất lượng cũng hơn anh đức việt hà và anh quán thánh .
                có điều hơi kì công thôi. theo nhận xét mình thì là như vậy
                mình đã làm thử rồi. cũng ok. có điều mình không mạ xuyên lỗ. cái phần đó hơi khó vì không có máy. đồ đó chỉ dùng cho sản xuất hàng loạt thôi

Comment

Ô thế ak. Sang đây em dạy cho cách làm mạch 2 lớp này .
                  Cũng chả tốn kém .
                  Mà chắc do thời năm 2009 làm mạch 2 lớp kể ra cũng gặp nhiều khó khăn =))
                  Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

Bạn có con mắt của tôn ngộ không và đôi tay khéo léo lắm thì mới có thể làm được mạch in hai lớp. nếu làm được PM cho tớ nhé học hỏi kinh nghiệm
                    Đây, hoàn toàn là người trần mắt thịt hẳn hoi, dễ như sẵn tiền trong túi rẽ vào quán ăn bát phở. Và cũng hoàn toàn thủ công: mạch này tôi làm mất 1 tiếng, lỗ chuẩn 99.5% Khoan bằng tay. Chưa có đủ điều kiện để mạ xuyên lỗ, nên phải hàn xuyên:
                    Mặt trước :

Click image for larger version

Name:	IMG_3744.jpg
Views:	2
Size:	439.0 KB
ID:	1379495

Mặt sau :

Name:	cl_vs15_1 copy.jpg
Views:	2
Size:	53.8 KB
ID:	1379496

Thành phẩm :

Name:	san_pham.jpg
Views:	1
Size:	3.2 KB
ID:	1379497

Cho phép tôi được ngêu ngao " hát một tý "

Ngày đầu chưa quen, đường cày đâu thẳng ngay.
                    Nhưng đến hôm nay trên cách đồng này,
                    Mau sới lên thẳng tắp đường cày......

email:

Comment

Nguyên văn bởi npk.tran Xem bài viết
                      Sau đây là những nguyên nhân tôi khuyên các bạn kg nên làm bo 2 mặt tại gia:

1. Tốn nhiều công, và vật liệu.
                      2. Khi làm xong thì mới biết là cái bo mạch kg đũ tiêu chuẫn và đó cũng là nguyên nhân các bạn sẽ kg tìm được câu giãi đáp cho thiết kế cũa mình.
                      3. Link kiện dễ bị cháy vì các lỗ mạ kg đũ tiêu chuẫn và đó là nguyên nhân các bạn trên FR xịt ông 7, bà 8 ở hàng rồm bán cho tôi đồ rỡm. Nhưng thiệt ra là vì cách làm bo mạch kg đạt tiêu chuẫn cho nên khi nạp điện các con link kiện bị quá tãi mà nỗ tung thế thôi.
                      4. Hiện tại các con link kiện đều sản xuất từ TQ và chất lượng kg mấy tốt, chĩ cần sai độ tải nhỏ thôi là si phẹt ngay.

Nếu mà chuyễn được từ 2 mặt thành 1 thì nên làm và có thễ học hõi được khinh nghiệm cho thiết kế làm ra. Vì bo 1 mặt sẽ kg có ãnh hưỡng mấy tới độ tãi điện và nhiệt, và quang trong nhất là ta có những mạch điện nối với nhau bằng những mạch đồng chứ không phãi là những lỗ mạ đồng. Những lỗ mạ đồng sẽ bay đồng nếu làm kg chuẫn và khi mạch và nhiệt tãi quá cao.
                      nếu làm để bán thì ko ai dai gì làm mach 2 lớp ơ nhà .Cực

nhưng trước khi đem đặt mach thì tôi thường làm kach test trước .mấy lổ via nằm dưới bụng ic smd vẩn cố gắng làm
                      không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

phít đồng 2 mặt mua ở đây nha bạn gần chợ trời thui
                        Phít Đồng Thủy Tinh FR4_Mạch In Thủ Công_Tự Làm Mạch In_BanLinhKien.Vn - MinhHaGroup.Com

Comment

Về tác giả

Collapse

jveron Tìm hiểu thêm về jveron

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X