Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách khoan lỗ trên mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách khoan lỗ trên mạch in

Không bít khi khoa mạch in dùng loại động cơ nào? nguồn bao nhiêu?cỡ mũi khoan?Mong các bác giúp đỡ,tôi khoa bằng khoan tay nên lỗ quá bự mà mạch bị thủng lổ nình xấu quá!!Thanks

Bác mua cái motor khoan mạch mà dùng. Dùng nguồn 12V DC mũi khoan 0.8mm giá khoảng 55 ngàn. Adaptor mua riêng
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

khoan hình trên mua 50000 ở chợ Giời. Khoan chạy điện 24 VDC chứ ko phải 12 VDC như bác THành nói
      có thể lấy nguồn xung ở máy in phun HP
      khoan hình 2 chạy PIN của hãng makita ( nhật) khá đắt. Thằng bạn tớ biếu tớ
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi duyan1503 Xem bài viết
        Không bít khi khoa mạch in dùng loại động cơ nào? nguồn bao nhiêu?cỡ mũi khoan?Mong các bác giúp đỡ,tôi khoa bằng khoan tay nên lỗ quá bự mà mạch bị thủng lổ nình xấu quá!!Thanks
        - Với mũi khoan, bạn có thể mua ở chợ trời với giá 15k/hộp. Hộp có dạng hình thang, có 8 mũi từ nhỏ đến lớn. Mũi lớn nhất là M2.

- Về khoan, không quan trọng. Thậm chí bạn có thể dùng máy khoan Tàu. Nhưng vấn đề là bạn nên "đánh dấu" điểm khoan bằng một chiếc đinh mài nhọn hoặc bằng mũi "dao trổ" - theo cách gọi của dân quảng cáo. Việc này sẽ giúp bạn không bị trượt mũi khoan, và tránh gãy mũi khoan.

- Trước khi khoan, bạn nên "làm ẩm" bề mặt và mũi khoan. Bạn sẽ tiết kiệm được khá nhiều. Có thể làm ẩm bằng dầu hoặc bằng... nước.

- Trong khi khoan, nên "bấm nháy" chứ đừng chạy hết tốc độ. Và bạn có thể điều chỉnh theo ý muốn. Và đặc biệt chú ý: Đừng có tỳ khoan mạnh quá.

Đây là một số cách mình vẫn hay làm cả với khung sườn, tản nhiệt. Hy vọng có ích cho bạn.
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
          khoan hình trên mua 50000 ở chợ Giời. Khoan chạy điện 24 VDC chứ ko phải 12 VDC như bác THành nói
          có thể lấy nguồn xung ở máy in phun HP
          khoan hình 2 chạy PIN của hãng makita ( nhật) khá đắt. Thằng bạn tớ biếu tớ
          Bác cho em hỏi cái khoan thứ nhất mua ở chỗ nào trong chợ?Cái đầu kẹp mũi khoan là có sẵn hay mua ở đâu?

Comment

Dear brothers,
            Có ai biết chỗ nào bán mũi khoan 0.5, 0.6, 0.7mm không?
            “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
              Dear brothers,
              Có ai biết chỗ nào bán mũi khoan 0.5, 0.6, 0.7mm không?
              bác ra THuốc Bắc mà mua 10 mũi 5000 cứ bảo rằng dân sinh viên (mặc dù quái phải là sinh viên)
              Ra chợ Giời cũng có nhưng nhộn nhạo

Comment

Nguyên văn bởi Speed Xem bài viết
                Bác cho em hỏi cái khoan thứ nhất mua ở chỗ nào trong chợ?Cái đầu kẹp mũi khoan là có sẵn hay mua ở đâu?
                mua ở giữa chợ bên TAY TRÁI cái hàng có tủ kính ấy của mấy đứa người miền NAM bọn này hay bán linh kiện vi điều khiển v.v
                50000 hiiii Tất cả đã bao gồm mô tơ+ măng ranh đầy đủ về chỉ cần kiếm cái nguồn 24VDC 500mA là OK có thể dùng nguồn sắt từ.
                Tớ thì có người cho cái máy in HP có cái adaptor nguồn xung 24V-500mA rất khỏe
                Nếu muốn chế cái đầu kẹp MĂNG RANH tớ bày cho nhưng phải có máy tiện,và bàn ren+ ê tô vv nói chung đồ cơ khí

Comment

"giữa chợ bên TAY TRÁI"

Em không nói bên trái khi đi từ đầu nào vào thì người ta tìm làm sao, hử?

PT.
                  Núi cao bởi có đất bồi
                  Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                  Muôn dòng sông đổ biển sâu
                  Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

tôi muốn dùng bộ nguồn máy vi tính củ dùng dây 12v để khoan không bít có được không nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                      - Với mũi khoan, bạn có thể mua ở chợ trời với giá 15k/hộp. Hộp có dạng hình thang, có 8 mũi từ nhỏ đến lớn. Mũi lớn nhất là M2.
                      Ghi chú là các vị ko nên nói là "M" mà phải nói là "phi"
                      (M là viết tắt của modul)

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                        "giữa chợ bên TAY TRÁI"

Em không nói bên trái khi đi từ đầu nào vào thì người ta tìm làm sao, hử?

PT.
                        em cũng thắc mắc giống bác này ạ

Comment

Nguyên văn bởi Speed Xem bài viết
                          em cũng thắc mắc giống bác này ạ
                          hàng bán khoan có hình bông hoa trên địa đồ. Các chú tấn công cứ điểm này phải chắc thắng
                          Bác Phan ta đùa e ạ. Nhà bác ở chỗ nào ạ. Hôm nào e đến thăm
                          Attached Files
                          Last edited by vuthaonguyen; 26-12-2007, 14:15.

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                            hàng bán khoan có hình bông hoa trên địa đồ. Các chú tấn công cứ điểm này phải chắc thắng
                            Bác Phan ta đùa e ạ. Nhà bác ở chỗ nào ạ. Hôm nào e đến thăm
                            thế đã đủ Info chưa ạ. Hay cần mình dẫn đi nữa

Comment

Có lẽ phải nhờ VTN dẫn đi thật.

PT.
                              Núi cao bởi có đất bồi
                              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                              Muôn dòng sông đổ biển sâu
                              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

duyan1503 Tìm hiểu thêm về duyan1503